Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตลับหมึกแห้งทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตลับหมึกแห้งทำไงดีครับ

ไม่ค่อยได้ใช้พอจะใช้ก้พิมพ์ไม่ได้แล้วครับมีวิธีไหนจะทำให้หายอุดตันได้บ้างครับ
    เคยได้ยินว่าให้เอาไปต้มแล้วมันทำอย่างไรอะครับขอบคุรครับที่ช่วยตอบ

ไม่ใช่ต้มครับแต่แค่เอาไปแช่น้ามอุ่นครับผมสำหรับ ตลับหมึกแบบที่มีหัวพิม ติดมากับตลับหมึกแบบ build in อะ ครับ แล้วก่ ถูๆๆ บริเวร หัวพิม แบบว่าทำความสะอาดอะครับ อย่ารุนแรงมากนักเดี่ยวหัว พิมจะเสียเอาครับผม

Comment

ตามนั้นครับ น้ำอุ่น

Comment

อ่่างอัลต้าโซนิค(พิมพ์ถูกไหมหว่า)ช่วยท่านได้ไม่ต้องขัดไม่ต้องถู

Comment

อร่อยเลย

Comment

ใช้ น้ำยา ละลายหมึกพิิมพ์ดีกว่าครับ เอาแช่ไว้เลย ถนอมหัวพิมพ์+ลูกยางต่างๆ

Comment

Working...
            X