Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า PSU ไม่พอแล้วมันดับ มันจะทำให้อุปกรณ์เสียเลยหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้า PSU ไม่พอแล้วมันดับ มันจะทำให้อุปกรณ์เสียเลยหรือเปล่าครับ

คือผมกลัวว่ามันจะจ่ายไฟไม่พอแล้ววูปไปทำให้การ์ดจอพังเลยหรือเปล่าแล้วเอาไปเครมได้ไหมอ่าครับ

ผมก็เป็นครับ ใส่ X1600เครื่องวูป แต่พอเปลี่ยนเป็น 7100 ใช้ได้สบาย ยังไม่มีตังเปลี่ยน PSU ใหม่

Comment

ถ้า PSU เน่า มีโอกาสที่มันจะพาชิ้นอื่นที่ต่อกะมันอยู่ตามไปด้วยคับ ส่วนพังแล้วเคลมได้มั้ย ขึ้นอยู่กับลักษณะการพังคับ

Comment

การ์ดจอคงจะไม่เป็นอะไรหรอกครับ แต่ที่น่าเป็นห่วงคือ HDD มากกว่า
        ส่วนถ้าพัง แล้วไม่มีรอยใหม้ น่าจะเคลมได้ไม่มีปัญหาครับ

Comment

คงยังไม่พังหรอกครับ หรือถ้าพังก็เอาไปเคลมได้ครับ

Comment

ประสบการ สดๆ งับ
            Ram เรียบร้อยปายแล้วงับ เพราะ PSU พึ่งรู้ว่า PSU พังกะตอนเอา HDD Ex. ปายต่อเนี่ยละ มานแจ้งเตือนไฟมะพอ -*-

ps PSU ติดเคส G-view งับเกือบ 2 ปี -*-
            ps2 สภาพแวดล้อม ไฟตก+กระชากบ่อยด้วยงับ แต่ม่ายมี UPS >.<"
            ps3 G-View Case รุ่นเดียวกาน 2 อาน แต่ไหงมานให้ PSU คนละรุ่นฟะ - -

Comment

มีโอกาสเป็นไปได้คับ

Comment

HDD USB ทั้งหลายไปก่อนเพื่อนครับ

Comment

แล้วแต่ดวงงับ
                  บางทีอาจเสียครั้งแรกเลยก็ได้

ทางที่ดี

เอาที่มันพอๆ ไว้ก่อนเหอะครับ
                  GLORIOUS PC MASTER RACE
                  May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ไม่เป็นไรคราับ นานๆ ครั้ง
                    แต่ถ้าบ่อยๆ ก็ไม่ใหว

Comment

ขอบคุณคร้าบบ ผมก็กลัวการ์ดจอ8800GTSผมจาไป แต่มันยังไม่ดับนะ แค่เผื่อๆไว้ก่อน

Comment

ผมก็เป็นครับตอนนี้ยังมองหาpsuตัวใหม่อยู่เลยครับพวกเทอมาลเทค750wครับ
                        ปล.ถ้าเราใช้psuวัตถ์เยอะๆๆเนี่ยจะทำให้พวกเมนบอร์ดแรมการด์จอใหม้หรือพังหรือป่าวครับพอดีฟมสงสัยครับ
                        อาการพวกแรมมีปัญหาเวลาบูทเครื่องแล้วเครื่องจะเตือนหรือป่าวครับอยากรู้ครับเพราะว่าลงวินโดวแล้วลงวินแอมครับhddเหมือนจะทำงานหนักครับไฟhddมันไม่ยอมดับเลยครับมันสว่างตลอดเลยเหมือนกำลังโหลดอะไรซักอย่างแต่หน้าจอจะค้างแต่เรารีเฟลชหน้าจอได้ครับ ยังไงก็วิเคราะห์ปัญหาให้ผมด้วยนะครับจนปัญญาจริงๆๆครับแต่การด์จอไม่มีปัญหาแต่อย่างใดครับลองใส่เครื่องของเพื่อนกันก็โอเคครับ

Comment

Originally posted by cakeclub View Post
                          ขอบคุณคร้าบบ ผมก็กลัวการ์ดจอ8800GTSผมจาไป แต่มันยังไม่ดับนะ แค่เผื่อๆไว้ก่อน

ไม่ทราบว่าใช้ PSU ตัวไหนอยู่เหรอครับ ?

Originally posted by nonthanan View Post
                          ผมก็เป็นครับตอนนี้ยังมองหาpsuตัวใหม่อยู่เลยครับพวกเทอมาลเทค750wครับ
                          ปล.ถ้าเราใช้psuวัตถ์เยอะๆๆเนี่ยจะทำให้พวกเมนบอร์ดแรมการด์จอใหม้หรือพังหรือป่าวครับพอดีฟมสงสัยครับ
                          อาการพวกแรมมีปัญหาเวลาบูทเครื่องแล้วเครื่องจะเตือนหรือป่าวครับอยากรู้ครับเพราะว่าลงวินโดวแล้วลงวินแอมครับhddเหมือนจะทำงานหนักครับไฟhddมันไม่ยอมดับเลยครับมันสว่างตลอดเลยเหมือนกำลังโหลดอะไรซักอย่างแต่หน้าจอจะค้างแต่เรารีเฟลชหน้าจอได้ครับ ยังไงก็วิเคราะห์ปัญหาให้ผมด้วยนะครับจนปัญญาจริงๆๆครับแต่การด์จอไม่มีปัญหาแต่อย่างใดครับลองใส่เครื่องของเพื่อนกันก็โอเคครับ

วัตต์เยอะหมายความว่าจ่ายไฟได้เยอะครับ ไม่ได้หมายความว่าทำให้ไหม้น้าา

แล้ววินแอมป์เกี่ยวอะไรครับ ?
                          เรียบเรียงคำพูดใหม่หน่อยนะครับ

แล้วอาการที่ว่าหน้าจอค้าง นั่น เม้าส์ขยับได้ไหมครับ
                          แล้วลองกด พวก Numlock เข้า ออก หรือยังครับ ว่ามัน ปกติไหม ถ้าไม่ยอมดับ ก็ HDD เตรียมตัวไปและหละครับ
                          Last edited by KiDMaioRKz; 10 Oct 2007, 19:59:08.
                          GLORIOUS PC MASTER RACE
                          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ตอนใช้ออนบอร์ดกับพาวเว่อร์ 350 ติดเคส มันก็พอไหวอยู่หรอก(มีจอฟ้าวันละครั้งสองครั้ง)
                            พอใส่ x1600 เข้าไป ดับเป็นว่าเล่น

พอเปลี่ยนพาวเว่อร์เป็น 580 วัตต์เทียม ก็ใช้ได้ดี แถมคล้อก cpu ได้อีกนิดหน่อย(33%)

Comment

อาการค้างนั่นเมาส์ขยับได้ครับกดnumlockก็กดได้ครับวินแอมคืองี้ครับเราเล่นเพลงในวินแอมแล้วเพลงมันอยู่ดีๆๆก็ติดๆดับๆคือเพลงร้องไปและสะดุดไปครับแล้วก็เครื่องก็ค้างไปเลยครับแต่เมาส์ขยับได้ครับรีเฟลชหน้าจอได้แต่จะเปิดโปรแกรมอื่นๆๆนั้นไม่ได้แล้วครับ

Comment

Working...
                              X