Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากให้สอน OC หน่อยครับ AMD น้อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากให้สอน OC หน่อยครับ AMD น้อ

คือว่า ก็ว่าจะหาอ่านเอาเองอ่ะครับ แต่ว่าหาไม่เจอ จึงต้องขอรบกวนด้วยนะครับ

คือ สเปคคอมมีดังนี้นะครับ
    AMD Athlon 64 X2 Dual Core 3800+ 2.01(8 เดือน)
    RAM 512 X 2 (หลายปี = =")
    nVidia Winfast 7800 GT 256MB (ตั้งแต่มันออก T T)

จะทำไงมั่งครับ ขอแบบเริ่มต้น เลยอ่ะครับ
    เนื่องจากไม่รู้เรื่องเลยอ่ะครับ T T

อ๋อ แล้วก็ตอนนี้ คอมมีปัญหาด้วยครับ
    คือเล่นเกมอยู่ พวก World in conflict , THE SETTLERS - Rise of an Empire Demo
    ,Medal of Honor Airborne เป็นต้นครับ แต่ว่าบางเกมก็ไม่เป็นนะครับ
    พวก COH,Lost Planet ก็ไม่มีปัญหา คือปัญหา เวลาเล่นๆอยุ๋ ก็ค้างไปเลย แต่เสียงยังทำงานอยู๋
    แต่ภาพค้างไปแล้วบ้าง พอกด ออกมา ก็เข้าสุ๋ safe mode ด้วยครับ เล่นแล้วก็ค้างๆ เซงมากครับ
    แต่ไม่ได้ค้างที่เดิมทุกทีนะครับ ค้างแต่ล่ะครั้งคนล่ะที่กัน แต่ส่วนใหญ่ไม่ต่างกันมากนักน่ะครับ
    จะทำยังไงดีครับ แนะนำด้วยครับ จะร้องไห้แย้ว แงๆๆๆ แง่งๆๆๆ

ใช้บร์อดรายอยู่................

Comment

ใ้ช้ Asus M2N ครับท่าน
      Power 420W

Comment

ลองเช็คด้วย เมมเทสดูครับเดาว่า มีบางตำแหน่งที่ท่านลากแล้วไม่เสถียร

Comment

แล้วจาตรงไหนล่ะเนี่ย ปรับกลับให้เหมือนเดิมทุกอย่าง
          ก็ยังเป็นอยู่อ่ะคร้าบ จะทำยังไงดี T T

Comment

Working...
          X