Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q6600+8800gts 640เมกocด้วยใช้enermax460w

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q6600+8800gts 640เมกocด้วยใช้enermax460w

Q6600+8800gts 640เมก ocด้วย HDD 1ตัว cd 1 ตัว จอ 22 นิ้วพัดลมนิดหน่อย ใช้enermax 460 wจะพอไหมคับ เห็นว่าตัวQ6600 กินไฟมากกว่า e6xxx เท่าตัว
    ** psu มีผลกับ oc ไหมคับ ต้องเน้นยี่ห้อไหมคับ จะเริ่มหัด oc มั่งแล้วคับ
    **ขอบคุณทุกท่านคับได้ความรู้เพิ่มขึ้นเยอะเลยคับตั้งแต่เข้ามาบอดนี้ ผมพึ่งเข้ามาได่ไม่นานนี้เอง

น่าจะพอนะครับ

Comment

ถ้า o/c ให้เห็นผลหน่อย ไม่พอแน่ๆครับฟันธงเลย

Comment

น่าจะพอมั้ง (น่าจะปริ่มๆ)
        มีแต่ตัวกินไฟทั้งนั้น
        มองๆ 500Watt หน่อยก็ดีครับ ถ้าอุปกรณ์ที่เหลือมากไป 460W เต็มอาจจะวู๊บ ได้ อะ

Comment

เอาชัวว่าครับ 500w โลด เจ้งมาไม่คุ้มกัน

Comment

ASUS A-55GA ครับ 550w สเปคนี้แหละ ใช้อยู่
            ซื้อของแบบนั้นแล้ว ก็เสียอีกซักนิด ซื้อ PSU ละกันครับ
            GLORIOUS PC MASTER RACE
            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ไหนๆก็ q6600 แล้ว ลงทุ่นอีกนิดนึงหาสัก 650w ขึ้นไปมาใช้
              เคยได้ยินว่าใช้ qx+8800sli 1000w ยังดับเลย

Comment

ใช้ของยี่ห้อไรดคับ ราคาประมาณเท่าไร

Comment

Originally posted by sonicm View Post
                  ไหนๆก็ q6600 แล้ว ลงทุ่นอีกนิดนึงหาสัก 650w ขึ้นไปมาใช้
                  เคยได้ยินว่าใช้ qx+8800sli 1000w ยังดับเลย

qx มัน extreme ไม่ใช่เหรอครับ

sli มันก็กินเพิ่มขึ้นตัวเดียวเองนะครับ

1ตัว minimum 400w 2 ตัวก็ต้อง 800w

ที่เหลือ เมื่อ การ์ดจอ FL
                  ก็ 200w ซึ่งน่าจะเอา QX อยู่เหมือนกัน

ผมว่าน่าไหวนะ
                  มันคงไม่ FL พร้อมกันทั้งหมดหรอกมั้งครับ
                  GLORIOUS PC MASTER RACE
                  May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by sonicm View Post
                    ไฟบ้านไม่พอมากกว่าคับที่ดับ

Comment

หาเกิน 500w น่าจะดีกว่าครับ มีแต่ตัวกินไฟ

Comment

อ่อ Q6600 หรอครับ ผมอ่านเป็น E6600 -*- ยากเหมือนกันครับ ถ้าพอคง ปริ่มๆๆจริงๆๆเลย ยิ่งถ้าจพ OC ควรหาเผื่อไว้หน่อยดีกว่าครับ เพราะผมตอนแรกก็ใช้ ENermax FMAII460W +2900XT ก็ท่าทางน่ากลัวเหมือนกันครับ ตอนเปลี่ยนเปน Q6600 เลยกัดฟัน ถอย liberty 620W มาเลย ใจจริงจะหา toughpower ถูกกว่าหน่อย แต่ไป jedi ดันหมดทุกรุ่นเลย +_+
                        Last edited by bittersweet; 10 Oct 2007, 14:56:56.

Comment

ผมใช้ q6600 + 2900xt คล็อกไป 3.6 ไม่ดับอ่ะ

ใช้ 520watt ของ Corsair

Comment

ของถามด้วยคนครับ
                            ถ้าสเป็กตามลายเซ็นผมแต่เปลี่ยนการ์ดจอเป็น HD 2900 XT DDR4
                            enermax 460 w จะเอาอยู่ไหมครับ

ปล. มีพัดลม 80mm 3 ตัวกับ 120mm 1 ตัว

Comment

Originally posted by zx430564 View Post
                              ผมใช้ q6600 + 2900xt คล็อกไป 3.6 ไม่ดับอ่ะ

ใช้ 520watt ของ Corsair
                              ตัวนี้แจ่มครับ ถอดสายได้ด้วย อะ

Comment

Working...
                              X