Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้ยังมี Notebook ที่มีพอร์ต Serial อีกมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ยังมี Notebook ที่มีพอร์ต Serial อีกมั้ยคับ

อยากทราบว่ามี Notebook รุ่นใหม่ ๆ ที่มีพอร์ต Serial อีกมั้ย แบบว่าต้องใช้งานพอร์ตนี้อะคับ ท่านใดพอจะรุ้รบกวน ลิสต์ มาหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ

เค้าโละทิ้งไปแล้วครับ portนี้ ถ้าอยากจะใช้ต้องหาusbมาแปลงเอาครับ

Comment

dell บางรุ่นยังเห็นอยู่ครับ อย่าง latitude D630

Comment

บางรุ่นใน dell กับ ibm lenovo

แต่ทุกรุ่น จะเป็น ออนบอร์ด(เท่าที่จำได้)

Comment

DELL D630 มีแน่นอนคับ ตัวเครื่องใช้วัสดุ ดี ทน spec เลือกได้คับ

Comment

ขอบคุณคับ ผมเคยลองใช้พวก usb แล้วคับ แต่มันไม่สามารถดึงข้อมูลได้ คับ คือผมต้องใช้ดึงข้อมูลจากตู้คอนเทนเนอร์โดยผ่านพอร์ต serial ก้ออยากได้ usb ที่สามารถดึงข้อมูลได้เหมือนกัน ลองมาหลายตัวแล้วแต่ไม่สำเร็จ สักตัว ยังงัยก้อขอบคุณนะคับ เดี๋ยวต้องลองดู dell

Comment

มันมีสาย usb to serial ขายอยู่ ผมก็ใช้เพราะต้องดึงข้อมูลหรือใช้ upload data ในการซ่อมเครื่องจักร drive control

Comment

มันน่าจะมีตัวที่เอาไว้เปลี่ยนพอร์ตนะครับระหว่าง usb กะ serial อ่ะครับ

Comment

ผมเพิ่งทำโปรเจคส่งไปใช้ port usb > serial ใช้งานได้ไม่มีปัญหาครับ ลองใช้ตัวแปลงก็ได้ครับ

Comment

ผมมี USB --> SErial ยังไม่ได้ไช้เลยครับ

สนใจ PM มาได้ครับ

คือ ลอง ซื้อมา เพราะ NOTEBOOK ไม่มี SERAIL จะเสียบ ปริ๊นเตอร์ เก่าๆ เสียดาย

ไปหาซื้อมา สองร้อยกว่าบาทมั้ง ตัวแปลงอ่ะครับ

..

เอามาเสียบ

กำ

Printer เสีย

เลย ซื้อมาฟรีๆเลย ไม่ได้ ไช้

ปล. ตอนนี้ เลย ซื้อ ปริ๊นเตอร์ไหม่ แบบ USB ไปแล้วว

Comment

ผมว่าน่าจะเคยลองแล้วนะคับ คือที่บริษัทเคยซื้อมา สามครั้ง แล้ว ใช้ไม่ได้ทั้งสามครั้งเลยคับ ก่อนซื้อที่ร้านก้อบอกว่าใช้ได้ ๆ เคยมีคนใช้ได้ แต่พอเอาเข้าจริง มันดึงข้อมูลไม่ได้ทุกทีเลย ก้อเลย ไม่รู้ว่างัย หรือมันอาจจะเกี่ยวกับโปรแกรมที่ใช้ดึงข้อมูลด้วยหรือเปล่า (ไม่รู้) แต่ขอบคุณทุกความเห็นคับ

Comment

Working...
                      X