Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX 7950GT 512mb AGP run3dmark2001 ไม่ผ่านครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX 7950GT 512mb AGP run3dmark2001 ไม่ผ่านครับ

ผมได้ XFX 7950GT 512mb AGP มาเมื่อวานลอง test 3dmark2001se
    ปรากฏว่าพอจบเกมส์ Lobby (ที่เหมือน matrix) จอมันก็ดับไปเลย
    แต่คอมไม่ดับนะครับ ต้องกดปุ่มreset เพื่อเปิดใหม่ ก่อน test นั้นเล่น Lineage2 ก็ไม่เป็นไรนะครับ

ก่อนหน้านั้นผมใช้ XFX6800gs ก็ไม่มีปัญหา spec คร่าวๆครับ
    P4 478 3.2E
    P4P800se
    DDR Kingtons 400 - 512*2
    DDR Jetram hynix - 512*2
    HDD 80GB IDE
    DVD,DVDRW
    SBlive 5.1
    PSU Delux 420watt

ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ ตัวผมเองคิดว่าน่าจะไฟไม่พอ
    แต่ถ้าไฟไม่พอมันน่าจะเปิดไม่ติดเลยใช่หรือเปล่าครับ

ยังไงรบกวนผู้รู้ด้วยครับ

PSU น่าเป็นห่วงนะครับ

-เนื่องจากเป็นการ์ดรุ่นใหญ่ (ในอดีต) เเถมต้องต่อไฟเพิ่มอีก อีกทั้งยังเป็นเเบบ AGP อีกด้วย (AGP กินไฟกว่า PCI-E น่ะครับ)

ซื้อ PSU ใหม่ครับ ลองดู
    Last edited by hoomupoo; 10 Oct 2007, 15:08:55.

Comment

อาจจะไฟไม่พอนะครับ บางครั้งไฟไม่พอไม่ได้หมายความว่าจะเปิดไม่ติดอย่างเดียวนะครับในบางครังก็อาจจะเปิดติดแต่เล่นไปสักพักก็ดับ หรือไม่ก็เปิดติดเล่นได้แต่พวกพัดลมอะไรพวกนี้จะถูกจ่ายไฟให้ลดน้อยลงทำให้ใด้ไม่เต็มประสิทธิภาพนะครับ

Comment

น่าจะเป็นที่ PSU ครับ

มันดับ เนื่องจาก Peak Load ของ 3Dmark เป็นแบบ Full load เลย แต่ L2 โหลดเล็กน้อยครับเลยไม่ดัับ

Comment

delux 420 ไม่พอเหรอครับ

ของผม 450 delux เริ่มกลัวเลย *0*

Comment

อยู่ที่ system โดยรวมด้วยครับ ว่าของเยอะขนาดไหน มีของกินไฟเยอะรึเปล่า

Comment

โอ้ขอบคุณมากครับ ถ้าเป็นที่ PSU ก็ง่ายหน่อยครับ 550 watt น่าจะพอนะ

Comment

อันนี้ของผมครับ 19K เองง่ะ
                Last edited by Khow; 20 Aug 2008, 22:10:35.

Comment

XFX 7950GT 512mb AGP ในเมืองไทยมีขายหรือเปล่าครับ
                  ถ้ามี ช่วย บอกหน่อย ............................

Comment

คงต้องถามท่านที่เคยไปเดินพันธุ์ทิพย์ครับ เห็นช่วงนี้ลดล้างสต็อคกันอยู่หลายร้าน ไม่แน่ใจว่าจะมีตัว 512 มั้ย แต่คิดว่าน่าจะมีครับ

Comment

อยากถาม จขกท. ครับว่า VGA ตัวนี้ใช้งานลื่นดีไหมครับ

(ผมจะเปลี่ยนเป็นตัวนี้อยุ่พอดีเลย)

ว่างๆจะไป Busitek อ่าครับ

PSU ผม 450w T^T

Comment

Originally posted by Fvint View Post
                        XFX 7950GT 512mb AGP ในเมืองไทยมีขายหรือเปล่าครับ
                        ถ้ามี ช่วย บอกหน่อย ............................
                        ท่าน จขกท บอกว่าใช้อยู่ ลองถามท่านดูครับว่าซื้อมาจากไหนครับ แล้วลองโทรไปถามที่ร้านดูว่ามีของอยู่รึเปล่า หรือจองไว้เปล่า

ผมตอบก็ลืมดู

Comment

ของผมเป็น PCI-EX ถ้าเล่นเกมทั่วไปต้อง aa 8xs ait 16x
                          ลื่นเหมือนไม่ได้ลบเหลี่ยม
                          แต่ถ้าพวกเกมโหดๆยังไม่ลองครับ

Comment

ผม 2001se ได้ 20k Y_Y

Comment

Originally posted by Warodom3d View Post
                              ผม 2001se ได้ 20k Y_Y
                              สรุป แก้ไขได้แล้วใช่มั้ยครับ

Comment

Working...
                              X