Announcement

Collapse
No announcement yet.

!!! งง ครับ โง่ ด้วยแหละ ช่วยหน่อยนะครับ Riva tuner มันเข้าไปคล๊อกไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• !!! งง ครับ โง่ ด้วยแหละ ช่วยหน่อยนะครับ Riva tuner มันเข้าไปคล๊อกไม่ได้

ไม่รู้เข้าไป set ตรงไหนครับ ปกติก็คล๊อกได้นะ แต่เปลี่ยนการ์ดจอ แล้วคล๊อกไม่ได้
    เข้าไปที่เดิม แต่มันไม่มีหน้าตา ที่ ให้เรา ลาก core mem/core clock อะ ช่วยหน่อยนะ

ก่อนหน้านี้ใช้ creative 9600 pro เปลี่ยนมาเป็น sapphire x1300 pro ครับ

Comment

ขอดูรูปหน่อยครับ
      ลองถอนไดร์เวอร์ แล้วติดตั้งใหม่ดูยังครับ

Comment

ลองหมดแล้วครับ

คือตอนนี้ผมใช้อีกเครื่องนึงอยู่ เครื่องที่มีปัญหามันอยู่ที่บ้านครับ

Comment

คือประมาณว่า มันจะบอกแค่ agp 4x หรือ 8x แทนที่จะมีหน้าจอให้เราลาก ครับ

Comment

Riva Tuner ท่านเวอชั่นใหนครับ ถ้าเก่าเกินอย่าง 2.0 (ใช่ป่าวจำไม่ได้) มันจะไม่รู้จักตัวการ์ดครับ จะไม่ขึ้นมาให้ปรับ

Comment

riva

Originally posted by IX View Post
              Riva Tuner ท่านเวอชั่นใหนครับ ถ้าเก่าเกินอย่าง 2.0 (ใช่ป่าวจำไม่ได้) มันจะไม่รู้จักตัวการ์ดครับ จะไม่ขึ้นมาให้ปรับ
              ผมว่าปัญหานี้แหละ ต้องไปหาใหม่ละ ท่านมี ที่ให้ download ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by morgan View Post
                ผมว่าปัญหานี้แหละ ต้องไปหาใหม่ละ ท่านมี ที่ให้ download ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ
                http://downloads.guru3d.com/download.php?det=163

Comment

riva

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                  X