Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GTS ตัวใหม่ เป็น G92 ครับ แรงเบียด 8800GTX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GTS ตัวใหม่ เป็น G92 ครับ แรงเบียด 8800GTX

มาดูกันเลยครับ ฟ้องด้วยภาพ ใช้เทค 65nm คิดว่าคงลาก core/mem ได้ไกลแน่

SP ก็มี 128 เท่ากันด้วยครับ เพียงแต่ 8800GTS ตัวใหม่นี้ ลดแรมลงมาเป็น 256บิทครับ

ถ้าเป็น 320บิทเท่าเดิม เดี๋ยวมันจะแรงแซงหน้ารุ่นเทพ

สำหรับผมมองเห็นอะไร

ในเมื่อรุ่นเทพ มันไม่เทพแล้ว...มันต้องมีเทพตัวใหม่ออกมาเร็วๆนี้แน่นอนครับ...

สมหวังซะที อยากได้ตัวเทคเล็กๆ เย็นๆ กินไฟน้อยๆ ตอนนี้ออกมาให้เลือกบานนนนนน

ตอนนี้ก็ลุ้นกันไปก่อนนะ ว่ามันจะซัพพอต DX10.1 ไหม อนาคตไม่แน่นอน ถ้าไม่ใช่หมอลักษณ์ก็อย่าพึ่งฟันธง

http://news.expreview.com/2007-10-10...3331d3880.html
    Last edited by ARES; 10 Oct 2007, 16:50:24.

ตัวการ์ดจะยังเหมือนเดิมรึป่าว ครับ

Comment

อยากเเรงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เเต่ตังค์ไม่มี -*-

ขอให้มันออกมาไม่เกิน 8K เถอะ อิอิ

Comment

G92 8800GT ไม่รองรับ Dx10.1
        G92 8800GTS ก็ไม่รองรับเช่นเดียวกันรึปล่าวครับ เพราะว่าชิบตัวเดียวกัน ??

Comment

รอเก็บตก 8800 gts รุ่นเก่าครับ อิอิ

Comment

Originally posted by Leoz View Post
            G92 8800GT ไม่รองรับ Dx10.1
            G92 8800GTS ก็ไม่รองรับเช่นเดียวกันรึปล่าวครับ เพราะว่าชิบตัวเดียวกัน ??
            ตราบใดที่ของยังไม่ออกมาตัวเป็นๆ ก็ไม่มีอะไรแน่นอน และไม่มีข้อมูลที่ไหนเชื่อถือได้ 100%ครับ

ต่อให้ CEO ของ Nvidia จะออกมาพูดเอง แต่ในโค้งสุดท้าย ก็อาจจะปรับเปลี่ยนแผนการตลาดหรือเสป็คอะไรอีกก็ได้ครับ

เพราะงั้นได้แต่รออย่างเดียว

ตอนนี้ก็คงได้แค่คาดเดาแล้วก็รอด้วยความหวังนะ อิอิ
            Last edited by ARES; 10 Oct 2007, 16:59:40.

Comment

มาซึมซับข้อมูลประกอบการพิจารณา ขอบคุณครับ

Comment

ใกล้จะได้เปลี่ยนการ์ดจอละ อิอิ

Comment

มาเร็วหน่อยครับ ....... รอ รอ รอ จะได้เล่นพร้อม NFS Pro ....

Comment

55555555555555555555555555555555555+ ขอให้จริงๆๆๆๆๆๆๆๆ จะได้สอย 8800gts รุ่นเก่า 6พัน

อะล้อเล่งงงงงงงง -.-

ผมว่า 8800gts ตัวใหม่ ถ้า128sp จริงละก็มีสิทแรงกว่า 8800gtx นะครับ เพราะมันเล็กกว่า เลยทำให้ อัดcore ได้มากกว่า ส่วนบิทแรม ต่างกันนิดเดียว คงไม่มีผลมากนัก
                    Last edited by maxsaag; 10 Oct 2007, 18:01:12.

Comment

ของใหม่เราไม่สน จนซะอย่าง

Comment

แรงกว่าแน่นอนครับ

แต่จะตะลึงกว่าครับ ถ้าเป็น Slot เดียว

Comment

2 Slot ผมว่าเท่กว่า มันดูใหญ่ น่ากลัวดี

ว่าแต่ ทำไม bit น้อยกว่าตัวเก่าหละเนี่ย -*-
                          GLORIOUS PC MASTER RACE
                          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Bit เท่ากันก็เป็น GTX เลยจิครับ ขายไม่ออก แถม OC อีกหน่อยก็เท่า Ultra เลย ขายไม่ออกอีก

Comment

น่าสนใจมากๆ
                              ถ้า Core / Mem เยอะนะ ( ซัก 800 / 2000 กำลังดี ) เพราะ 256bit แต่ได้ 128SP และ 65nm เย็นลงหน่อย

Comment

Working...
                              X