Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะถามเรื่อง HDD อ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะถามเรื่อง HDD อ่ะคับ

คือว่า ผมมี HDD 2 ตัวนะคับ เวลาจะไปเอาอะไรต่างๆ [ไม่บอกนะ เด๋วรู้กันหมด 555+] ก็จะเอา HDD ตัวลูกไปจั๊มพ์มา แล้วพอวันนี้ ผมเอา HDD ลูกเดิมไปจั๊มพ์ ไปเช็คดูใน ไบออส มันก็เห็นนะคับ แต่พอไปเปิดดูใน My Computer มันไม่เห็นอ่ะคับ ไปดูที่ Device Manager มันก็เห็นว่ามี 2 ตัวอ่ะคับ แบบนี้ทำไงดีคับผม

ดันทีคับ อยากรู้จิงๆ มันเปงไรของมันอ่ะคับ

Comment

ทำการ Activata ใน Disk Management

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ทำการ Activata ใน Disk Management
        แล้วมันทำยังไงล่ะคับผม เหอะๆ

Comment

ดันคับผมๆ อยากรู้จิงๆ ใครก็ได้ตอบทีคับผม

Comment

พึ่งเห็น
            แงบๆ วันหลัง PM มาก็ได้ครับ
            คลิกขวา My COM เลยครับ
            แล้วก็ไปตามรูปด้านล่างไปเรื่อยๆ

Comment

หน้า เดสทอป คลิกขวา mycom คลิก manage แล้วคลิก disk management

ถ้าตาไม่บอดก้อคงเห็น

Comment

โห ช้าไปเสี้ยว วินาที

5555

Comment

ดูข้อมูลก่อนครับ ว่าไดร์ใหนที่มัน หายไป นะ
                  ตัวที่หายไปจะไม่โชว์ ไดร์ ( นะ

Comment

สุดท้าย ละ ถ้าเจอตัวที่หายไปแล้ว ที่มันไม่มีไดร์กำกับใว้ ก็คลิกขวา เลือก NEW หรือ Activata อะ
                    ถามมันให้ Delete หรือ format ก็อย่าไปกดมันละครับ (กดยกเลิกออกไป) เดี๋ยวข้อมูลหายหมด นะ แต่ไดร์มา (นอกนั้นหายเกลี้ยงเลย)

Comment

ขอบคุณท่าน TWK. กับท่าน SantaCruz มากคับผม ที่ช่วยแนะนำอะไรดีๆเพื่อเสริมความรู้อีกมากเลยคับ

Comment

ความรู้ครับ ผมก็ทำวิธีที่นี้นะครับ แต่ก่อน ครั้งแรก format สะอาดเลย ทำเอางุงิรายวัน 320 G

Comment

Working...
                        X