Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเปกงบ 20,000 เล่นเกมหนักๆ!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดสเปกงบ 20,000 เล่นเกมหนักๆ!!

ผมเล็งไว้จะซื้อประมานวันที่ 20 ตุลา ที่เน้น 3 อย่างคือ

CPU VGA RAM

เกินมาได้ครับแต่อย่ามากมาย CPU อยากได้พวก E4400 ขึ้นไปนะครับ
    แล้วอยากถามว่า E6550 กับ E4400 ใช้เล่นเกมประสิทธิภาพจะต่างกันมากมั้ย
    แล้วถ้าเกิดทำเกี่ยวกับโปรแกรมจะเห็นผลต่างกันมากรึเปล่า

ส่วนแรมเท่าที่ถามคนขายมาเค้าบอกว่าแรมพวก ROX กับค่ายโนเนม
    มันจะสู้พวก G.skill Geil Coshair ไม่ได้ เพราะแรมพวกนี้มันเป็นแรมคล็อก
    แล้วก็แรงกว่าอะไรประมาณนั้น

ถ้าเกิดเอาพวกแรม ROX มาสู้กับพวกนี้ในเรื่องเกมจะเห็นผลต่างกันมากรึเปล่า
    และอีกเช่นกันทางด้านโปรแกรมจะต่างกันมากมั้ย

ส่วน VGA
    ผมเน้นไปที่แรงซะมากกว่าครับ ไม่เน้นภาพสวย ดังนั้นทาง ATI รุ่น HD ผมไม่เอาครับ
    ที่กำลังมองคือพวก 7900+ กับ 8600+ มากกว่า ไม่รู้ว่าจะซื้อซีรี่ย์ไหนดี
    แต่ส่วนตัวผมเล็ง Spark 8600GT A650 ไว้เหมือนกันเพราะเห็นเค้าบอกว่าแรงสุดใน
    8600 แล้ว ถ้าเกิดจะเล่น 8600GTS ผมมองว่าเอา 8800gts เลยดีกว่า แต่ราคามันสูงเกิน
    บวกกับต้องต่อไฟเพิ่มอีก
    แล้วถ้าเกิดเอาพวก 7900 มันจะรองรับอนาคตไปได้ไม่นานหน่ะสิครับ

พี่ๆช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

สนใจ 7950GT ใหมครับ สุดๆสำหรับ ราคา หลังไม ครับ 7900 8600 หลบไปได้เลยครับ รับรองว่า 7950 GT เหลือกว่ามากๆครับ

Comment

7900 เเจ่มงับ

Comment

7950GTx2 (ไม่ก็ 7950Gx2 นี่แหละ จำชื่อไมได้)
        ที่1GB อะครับ

อยากทราบว่ามันราคาซักเท่าไหร่ครับ

จขกท เล่นเกมหนัก ดู CPU กับ การ์ดจอ ไว้ก่อนครับ
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

เล่นเกมไรอยู่ครับ ระบุได้ไหม

Comment

8600 ผมว่ามันก็รองรับอนาคตได้ไม่รอดหรอก เห็นความโหดร้ายของเกมส์ Dx10 แล้วปลงได้เลย

7900ครับเป็นคำตอบสุดท้าย

7950GT ตอนนี้ที่เขาลดล้างสต๊อกผมว่าใกล้หมดรึหมดแล้วมั้ง ซื้อ 20ต.ค. มันจะได้เร้อ [รึว่ามันเหลือเยอะจัดไม่แน่อาจจะยังมี]

ส่วนแรม RAM ก็คือ RAM ยี่ห้ออะไร CLเท่าHzเท่า มันก็แรงเท่ากันแหละ ยกเว้นเอามา OC มันถึงจะต่าง (ยี่ห้อดังแต่ชิบแรมห่วยก็คล๊อกไม่ไปหรอกแต่ส่วนใหญ่มันก็แพงที่ชิปแรมนี่ละนะ)

Comment

สนใจก็ pm มาแล้วกัน ไม่แพงหว่า 8600 แน่นอน ช้าหมด อด

Comment

E6550 กับ
                E4400

มันจะต่างกันมากมั้ยพี่

ประมาณ

Comment

พอควรครับ ถ้าจะซื้อให้ซื้อ 6750 ครับ 6800 แพงกว่า 6550 ไม่กี่ร้อย ไม่งั้นก็ 4400 ไปเลย จะคุ้มกว่าครับ 4พันหน่อยๆเองครับ 6550 ตอนนี้ไม่คุ้มแล้วครับ

Comment

อ่ะ จัดให้เลยละกัน

E2140 2500 <=== ตัวนี้ก็ลื่นหัวแตกแล้ว สำหรับเล่นเกม ถ้าอยากให้แรงกว่า E4400 ก็ Oc ให้ได้ซัก 2.4Ghz ก็ แซง E4400 เดิมๆแล้ว แถมใช้ ซิ้งเดิม Oc ก้อยังไหว สบายๆ

Comment

พี่ครับแล้ว HDD
                      เล่นยี่ห่อไหนดีอ่ะ
                      จะเอาสัก 160GB SATAII

Comment

Originally posted by sazzdogg View Post
                        ผมเล็งไว้จะซื้อประมานวันที่ 20 ตุลา ที่เน้น 3 อย่างคือ

CPU VGA RAM

เกินมาได้ครับแต่อย่ามากมาย CPU อยากได้พวก E4400 ขึ้นไปนะครับ
                        แล้วอยากถามว่า E6550 กับ E4400 ใช้เล่นเกมประสิทธิภาพจะต่างกันมากมั้ย
                        แล้วถ้าเกิดทำเกี่ยวกับโปรแกรมจะเห็นผลต่างกันมากรึเปล่า

ส่วนแรมเท่าที่ถามคนขายมาเค้าบอกว่าแรมพวก ROX กับค่ายโนเนม
                        มันจะสู้พวก G.skill Geil Coshair ไม่ได้ เพราะแรมพวกนี้มันเป็นแรมคล็อก
                        แล้วก็แรงกว่าอะไรประมาณนั้น

ถ้าเกิดเอาพวกแรม ROX มาสู้กับพวกนี้ในเรื่องเกมจะเห็นผลต่างกันมากรึเปล่า
                        และอีกเช่นกันทางด้านโปรแกรมจะต่างกันมากมั้ย

ส่วน VGA
                        ผมเน้นไปที่แรงซะมากกว่าครับ ไม่เน้นภาพสวย ดังนั้นทาง ATI รุ่น HD ผมไม่เอาครับ
                        ที่กำลังมองคือพวก 7900+ กับ 8600+ มากกว่า ไม่รู้ว่าจะซื้อซีรี่ย์ไหนดี
                        แต่ส่วนตัวผมเล็ง Spark 8600GT A650 ไว้เหมือนกันเพราะเห็นเค้าบอกว่าแรงสุดใน
                        8600 แล้ว ถ้าเกิดจะเล่น 8600GTS ผมมองว่าเอา 8800gts เลยดีกว่า แต่ราคามันสูงเกิน
                        บวกกับต้องต่อไฟเพิ่มอีก
                        แล้วถ้าเกิดเอาพวก 7900 มันจะรองรับอนาคตไปได้ไม่นานหน่ะสิครับ

พี่ๆช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
                        Originally posted by sazzdogg View Post
                        E6550 กับ
                        E4400

มันจะต่างกันมากมั้ยพี่

ประมาณ
                        พี่ครับแล้ว HDD
                        เล่นยี่ห่อไหนดีอ่ะ
                        จะเอาสัก 160GB SATAII

ผมจัดให้เลยนะครับ เห็นไม่เป้นชิ้นเป็นอันอ่าครับ

Intel นะครับ งบนี้ไม่รวมจอ นะครับ

E2140 2500 <==== เล่นเกมส์แค่นี้ก็เหลือๆแล้วนะ

GigaByte GA-P31-DS3L 2800 <==== สุดคุ้ม All Solid

Ram Kingston 1Gb*4 667 4400 <==== ราคาถูกแล้วเช้คได้ที่ http://www.jib.co.th

VGA Spark 8600GT A650 4200 <=== เล้งตัวนี้ก็เอาตัวนี้

HDD Seagate 160Gb 2000 <=== มันมี 2 ยี่ห้อแหละ เหมือนกัน

DVDRW Asus 1000 <=== นี่ก้อพอ

PSU&Case Delux 1500 <=== PSU ทีให้มามันดีพอสมควร

รวม 18400

ถ้าหาก คอย 8800GT ออกมาได้ก็คอยครับ ตัวนั้น แรงกว่า 8600GTS อีก ราคาประมาน 7500-9500

ผมจัดให้เลยคงไม่มีปัญหานะครับ ขอให้สนุกกับคอมใหม่ครับ

Comment

เล่นเกมที่ว่าหนักเกมไรครับ

Comment

CPU : E4500 5080
                            MB : GA-P31-DS3L 2850
                            VGA : Spark GF8600GT A650 4320
                            RAM : Corsair Value 667 2 GB 2500
                            HDD : 160 SATA II samsung 1650
                            CASE : Deluxe 1500

รวมแล้วก็ 17900.-

แค่นี้คิดว่าแรงยังครับ

Comment

Working...
                            X