Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับการประกอบคอมตามร้านต่างๆในพันธุ์ทิพย์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับการประกอบคอมตามร้านต่างๆในพันธุ์ทิพย์

สมมติเป็นร้าน Busitek ละกันครับ ถ้าผมซื้อ mainboard จากร้านอื่น แต่ผมซื้อ HD CPU Case จากร้านBusitek อยากทราบว่าถ้าจะฝากให้ร้านประกอบให้จะต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมอะไรบ้างรึเปล่าครับ เพราะถ้าประกอบเสร็จแล้วผมต้องเอาไปให้เพื่อนที่อื่นต่อเลย ไม่มีเวลามาประกอบเองอ่ะครับ

ในทำนองเดียวกัน ถ้าเป็นร้าน TK กับ Jedi จะเหมือนกันรึเปล่าครับ

EDIT:แค่ประกอบให้เท่านั้นครับ Software ลงเองครับ
    Last edited by Counterspell; 10 Oct 2007, 20:27:43.

ถามก่อนนะครับ ว่าประกอบลงโปรแกรมฟรีทุกอย่างอะปาว นะ
    เดี๋ยวเจอชาร์ด
    ปกติฟรีทุกอย่าง นะ ครับ ไม่เสียค่าใช้จ่ายในการทำ

Comment

คิดว่าถ้าตามมารยาทแล้ว จะประกอบให้ฟรีต้องซื้อของในร้านนั้นก่อน

Comment

ก็คงเป็นไปตามมารยาทอะคับ
        ซื้อของที่ไหนก็ควรจะประกอบที่นั่นยกเว้นบางตัวที่ร้านเขาไม่มีแล้วเราต้องไปซื้อมาแล้วขอให้เขาช่วยใส่คงไม่น่าเกียด
        อันนี้ก็อยู่ที่ลูกอ้อนของเราเองด้วยคับ55

Comment

Working...
        X