Announcement

Collapse
No announcement yet.

vivo เรียกคืน สินค้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• vivo เรียกคืน สินค้า

sony vivo แบตเครื่องเกิดลุกไม้ติดไฟทำให้ Sony เรียกคืน แบต ของ vivo คืน และ ทำให้ PS3 เลื่อนการเปิดตัว ด้วย อ้าง อิง ไทยรัฐ วันนี้นะ 29.10.49

เอ่อ VAIO ครับ ไม่ใช่ VIVO

ส่วนเรื่องแบตลุกไหม้

เกิดจากปัญหาทางการผลิต ซึ่งมีแบตเตอรี่แค่ 2 รุ่นเท่านั้นที่ได้รับผลกระทบ และมีแค่บาง Serial เท่านั้น

แบตเตอรี่ตัวที่มีปัญหา Sony จะประกาศเลข Serial ให้เอาไปเปลี่ยนที่ศูนย์เร็วๆนี้ครับ

ส่วนเรื่องแบตเตอรี่นี้ ไม่เกี่ยวกับ PS3 ครับ

เพราะ PS3 มีปัญหาเรื่ององค์ประกอบจำเพาะซึ่งสูงมาก ทำให้ราคาสูงตามจนไม่อาจวางจำหน่ายได้ เลยต้องปรับสเป็กใหม่ โดยลดบางอย่างลง รวมถึงเปลี่ยนโรงงานที่ผลิต การส่งมอบสินค้าจึงล่าช้าครับ

ปล.
    อยากได้ข้อมูลแท้จริงจาก Sony ถามได้ครับ

Comment

อิๆ งั้นถามเลยละกัน PS3 จะเปิดตัวที่ไทยในราคาที่ เท่าไหร่อ่ะครับ อยากรู้ เผื่อเก็บตังค์เอามาซื้อไว้เล่นNFS Carbon บน PS3

Comment

อิๆ งั้นถามเลยละกัน PS3 จะเปิดตัวที่ไทยในราคาที่ เท่าไหร่อ่ะครับ อยากรู้ เผื่อเก็บตังค์เอามาซื้อไว้เล่นNFS Carbon บน PS3

Comment

อันนี้ถ้ายังไงsonyมันประกาศช่วยแจ้งหรือตั้งกระทู้ไว้ให้เห็นชัดๆได้มั้ยครับผม พอดีมีที่ใช้อยู่อะครับ

Comment

น่า จะ 40000 ครับ

Comment

Working...
            X