Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช้วยด้วยงับ ภาษาในคอมผม มั่วหมดเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช้วยด้วยงับ ภาษาในคอมผม มั่วหมดเลย

อย่างที่ผมถาม ภาษามั่วหมดเลย เหตุเกิดจาก ผมลง drivers ใหม่แล้ว มันให้รีเครื่อง พอเครื่องรันใหม่ แล้วพอมันรันเสด ก็ดับไปเลย พอผมเปิดใหม่ มันค้างตอนรัน มันให้ผมเลือก
    อาไรไม่รู้ มันให้กด4ข้อ (หน้าจะ4ข้อ) แล้วมันนับถอยหลังด้วย ข้อ1,2,4พอกดไปแล้วรันเสดก็มีถามว่า จาให้ปิดเครื่องมัย
    ถ้าตอบไม่ มันก็ดับไปเลย สวนข้อ3ที่ผมเลือก ใช้ใด้เปิดใด้เหมือนเดิม แต่ภาษามัน มั่วหมดเลย
    ไอที่ผมทำไปผมไม่รู้เรื่องเลยผมมั่วเอา ใครรู้ช้วยผมหน่อย
    รูปตัวอย่าง

ไอที่แยู่ในวงสีแดง นั้นคือเพลงที่ผมพึงโหลดมาใหม่ ไปที่ไม่มั่วนันมันมีอยู่แล้ว ก่อนที่จะเปน

ใด้โปรตช้วยผมแก้ปัญหาให้ผมหน้อย

ไปเซ็ทภาษาใน control panel ให้เปงภาษาไทยให้หมดน่าจะหาย

Comment

thai
      Attached Files
      Last edited by hornetpc719; 11 Oct 2007, 00:25:10.

Comment

ทำแล้วงับวิธีนั้นก็ยังไม่หาย

Comment

งั้นลองนี้

Start manu >Settings >Control panal >Regional and Language Options >เลือกTap Langguages >ติ๊กเครื่องถูกที่ในช่อง 4เหลี่ยม หาแผ่นวินโดว์มาเตรียมไว้

ก็อันเดิมแหละแต่เลือกเท็บตรงกลางแทน..
          Attached Files

Comment

คิดอยู่เหมือนกันแต่ ผมไม่มีแผน เสงเลยต้องเข้าเมืองไปยืมแผ่นเค้าอีก แล้วอีกอย่างซีดีรอมผมเสีย
            แล้วมันต้องใช้แผ่น เก่าที่ใช้ลงหรือเปล่า

Comment

ก้อแผ่นเก่านั่นแหละคับ

พอ ติ๊กถูกที่ Install แล้วเด๋วมันก้อ auto run เอาภาษามาลงให้เลยอ่ะคับ

แต่ถ้าที่เราลงเปง SP2 ซึ่งก็น่าจะเป็นแบบนั้นลองยืมแผ่นเพื่อนมาก็ได้คับ น่าจะได้หมดแหละ

Comment

ผมรอหาโหลดแผนวินโด แบบว่าจะจำรองแผนเอา ไม่อยากเข้าเมือง ซีดีรอมก็เสีย
                ของผมเปน SiCoXP sp3 ScOrPiOnE ไม่รู้จาเรียกแบบนี้เปล่า
                แต่พอไปหาในgoogle คำว่า SiCoXP sp3 ScOrPiOnE มันมีให้โหลดนันและ
                แต่ภาษาใน google มันเปนแบบเครืองผมหมดเลย อ่านไม่รู้เรื่องเลย

Comment

Working...
                X