Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ

เอ่อท่านครับช่วยผมทีครับ คือผมถอดหัว USB ที่ต่อกับหน้าเคส ตรงที่มันจะต่อเข้ากับเมนบอร์ดน่ะครับกะว่าจะใส่สายถัก uv ซะหน่อย
    พอถอดเสร็จแล้วกำลังจะใส่พอดี มีโทรศัพท์เข้าทีนี้ละครับ ลืมเลย (เบอะจริงๆ)
    ผมดูที่คู่มือ แมนบอร์ดก็พอรู้ว่า อันไหนคืออะไรแต่ สายที่มาจากหน้าเคสมันไม่บอกว่า อันไหน
    ไฟ5V gnd usb+,- ใครมีวงจร ช่วยทีครับ

5V แดง
    gnd ดำ
    usb+ เขียว
    usb- ขาว

ตามนี้ครับ

เมนบอร์ดทั่วๆไปก็จะเรียงเป็น แดง ขาว เขียว ดำ ครับ

Comment

ตามข้างบนคับ
      +5v usb- usb+ กราวค์คับผม จากซ้ายไปขวาคับผม

Comment

ถ้าไม่เข้าใจดู คู่มือเมนบอร์ดไช้ได้ทุกรุ่นทุกยี่ห้อครับ

Comment

ขอบคุณครับต่อผิดมันจะบึ้มไหมครับ

Comment

Originally posted by BusoH View Post
            ขอบคุณครับต่อผิดมันจะบึ้มไหมครับ
            ต่อผิดก็แค่มองไม่เห็นอุปกรณ์ครับ เพราะผมก็ต่อผิดบ่อย ๆ กั๊บ ไฟ 5 V เองอ่ะ
            Last edited by Nacus; 11 Oct 2007, 04:29:34.

Comment

Working...
            X