Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำหน่อยครับจะต่อเน็ต NB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำหน่อยครับจะต่อเน็ต NB

คือผมไปซื้อ NB มาเครื่องนึงยังไม่ได้ต่อเน็ตเลย กำลังเลือกระหว่าง Wireless Router กับใช้ NB ต่อโดยตรง(wi-fi)อะคับ พิมถูกไหมหว่า อีกอย่างนะครับตัวเครื่องสามารถรับสันยานได้ครับ

ผมอยู่ บางบัวทอง นนทบุรี ไม่ทราบว่าจะใช้เน็ตค่ายไหนดีครับแถวนี้เห็นใช้แต่ True อะคับ ^^

ลองดูีรายละเอียดของเครื่องสิครับ
    มันจะมีบอกนะครับว่าสามารถรับอะไรได้บ้าง

Comment

ถ้าจะใช้ ADSL คงมีตัวเลือกไม่มาก TRUE TOT (บ้านผมใช้ได้แต่ TOT)

ถ้าไม่อยากตั้งค่าเองก็เอา ADSL wirelwss modem router ของค่ายนั้นเลยก็สะดวกดีครับ ่ต่อ wireless กับ NB แล้วก็เผื่อใช้กับเครื่องอื่นได้ด้วย

Comment

ขอบคุณมากครับที่แนะนำ ผมต่อ Adsl wirelwss modem router ละกันครับ อิอิ แต่ผมต้องไปขอโทรสับก่อน - -* ขอบคุณมากครับทุกคน

Comment

ขออีกอย่างนะครับ ถ้าจะใช้ Adsl wirelwss modem router ใช้ของยี่ห้ออะไรดีครับ

Comment

คนใช้เยอะ ๆ ก็ smc คับ ความสามารถก็ router ทั่วไป แต่ config ไม่ยาก

คนใช้เยอะ ๆ อีกตัวก็ linksys คับ ความสามารถเยอะ อุปกรณ์เสริมเยอะ แต่คน config ต้องโปรหน่อย

Comment

Working...
            X