Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับการ Download ไฟล์ด้วย FireFox ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับการ Download ไฟล์ด้วย FireFox ครับ

คือผมไปปรับแต่งอาไรมันเยอะแยะ ก็เลยไม่รู้ว่าสาเหตุมานเกิดจากอะไร

ผู้รู้ช่วยทีครับ พอกด Download มันเหมือนจะโหลดเองเลยอะ (ผมตั้งไว้ให้มันถามว่าเซฟไฟล์ไว้ที่ไหนก่อน) พอกดดาวน์โหลดมันก็ขึ้นแบบนี้ครับ (สรุปก็คือโหลดไม่ได้)
    Attached Files

ดันๆๆ

Comment

ลง FireFox ไหม่ง่ายกว่ามั้ยครับ

Comment

น่าจะเกี่นวกับพวก Add-onครับ
        ถ้าสงสัยว่ามีปัญหาก็ลองถอดมันออกทีละตัวเเล้วปรับ มันมีเยอะมาก เข้าไปหาในConfigเเล้วตาลาย
        ไปSafe mode เเล้วลองดูก็ได้ครับ

Comment

ลองให้มัน เซฟที่ drive d ดู

เอ...แต่จากที่แปล เหมือนไฟล์มันเสีย ไม่สมบูรณ์เลยโหลดไม่ได้

ลองใช้ ie ดูยังครับ

Comment

หายรึยังครับ Extentionมันมากเหลือเกิน เปลี่ยนProgram Downloadเลยละกัน

IDM Internet Download Manager เเถวนี้ก็มีเเนะนำกันอยู่ Programติดตั้งเเยกจากFirefox ใช้กับ IE ได้ด้วย
            หรือจะไม่เปิดทั้งIE เเละFirefoxก็ยังLoadได้อีก ติดตั้งง่ายไม่ต้องยุ่งกับFirefoxพอเข้าไปดูAdd-on มันเห็นเองเลย

ิน่าใช้ครับ ชอบตรงที่ค้างไว้เเล้วค่อยมาต่อให้เสร็จ เเล้วก็คุณสมบัติซอยถี่ๆของมันด้วย

Comment

IDM Internet Download Manager อันนี้เห็นด้วยคับ

Comment

ตั้งแบบนี้หรือยังครับ ถ้าตั้งแล้ว ลองเลือกที่ save ใหม่ครับ เลือก save ที่ desktop หรือ ไดร์อื่น ๆ ที่ไม่ใช่ไดร์ c: ดูครับ
                Attached Files

Comment

อืม ...

Comment

Working...
                  X