Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ 128 BIT เล่น LOST PLANET ไหวไหม??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ 128 BIT เล่น LOST PLANET ไหวไหม??

อยากจะไปถอยการ์ดจออ่ะครับ แต่ไม่รู้จะเลือกอันไหนดี
    ATI 2400 256MB 128 BIT (ที่กล่องเขียนว่า DD2อ่ะ) ก่ะ
    nVIDIA 8500GT 512MB 128BIT (ของ LEMal อะไรสักอย่างจำไม่ได้ แต่DDR นี้ไม่รู้)
    ราคาใกล้ เคียงกันมาก
    ปล. ถ้าพวกพี่ๆจะแนะนำการ์ดจอที่ใส่ก่ะ ASROCK AliveNF6 ช่วยน่ะนำให้หน่อยคับ(มือใหม่อยากเล่น)

หา 7900GS มือ2 ดีกว่าครับ รับรองแรงกว่า 2 ตัวบนนั้นเยอะเลยครับ ถ้ายังเล่น xp นะ

Comment

7900GS ก็ดีนะ ลองดูงบตัวเองคับว่าเท่าไร

Comment

มือ1ก็ 7600 gs Gt กลางๆสบายลื่น

Comment

Originally posted by yeeha35 View Post
          มือ1ก็ 7600 gs Gt กลางๆสบายลื่น
          ผมว่าตําสุดยังอืดๆเลยครับ (ลองตัวเดโม่หน่ะ)

Comment

ของผม 7300gt ยังเล่นLOST PLANETกลางๆได้เลย
            มันขึ้นอยู่กับองประกอบ อย่างอื่นด้วยครับ
            ผมเคยใช่ 7600Gt แต่ cpu (R) 2.5 RAM 1.G
            ยังกระตุก ปรับLOW ยังเล่นไม่ได้เลย

Comment

7900GT รองรับ dix 10 ไหมครับ แล้วเกมที่จะออกมาช่วง ปีหน้านี้จะรับไหวไหมคับ
              ช่วยชี้แนะหน่อยคับ

Comment

Originally posted by suphasin View Post
                7900GT รองรับ dix 10 ไหมครับ แล้วเกมที่จะออกมาช่วง ปีหน้านี้จะรับไหวไหมคับ
                ช่วยชี้แนะหน่อยคับ
                7900GT รองรับเเค่ DirectX9 ครับ ไม่รองรับ DirectX10

Comment

ผมใช้ 128bit ของผมก็เล่นลื่นดีนะครับ

แต่ HD2400 กับ GF8500GT อย่าเล่นดีกว่าครับ ถ้าจะเล่น LP
                  หามือสองตัวเก่าๆ แรงๆดีกว่าครับ หรือเพิ่มอีกหน่อย เล่น 8600GT หรือ 2600XT ดีกว่าเยอะเลย

Comment

8600GTS 128bit แต่ลื่นแน่ เหอะๆ

Comment

Working...
                    X