Announcement

Collapse
No announcement yet.

อีกครับ อาการHardisk มันแกรกๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อีกครับ อาการHardisk มันแกรกๆๆ

มันดังแกรกๆ จิกๆ มันเป้นอาไรหรือป่าวครับ ของ SEAGATE 320 GB ต้องเอาไปเคลมไหม ใช้2 หัว มันรู้สึกใช้งานช้าช้า อย่างไงไม่รู้ มีวิธิทดสอบฮาร์ดดิสป่าวงับ
    AM2 4800
    kingbox800*1gb
    onboard 7050 serie7
    asrock nf7 g 720p
    SEAGATE 320 Gb
    silverstone 400 w
    พัดลม 15 .*1 8*1
    arctic freezer 64 pro
    มันเป็นอารายเปล่าฮาร์ดดิส จาได้ส่งเคลม แล้วจาเอาอาไรเล่นแทนหว่า แงแง

HDD ร้อนเปล่าคับ

Comment

ลองปรับไฟใน bios ครับ

ไม่งั้น HD ก็เริ่มไปแล้วละครับ

Comment

ซีเกสเสียงแกร๊กๆเป็นเรื่องธรรมดา
        ---------------------------
        ส่วนความร้อนเห้นมีคนบ่นจริงๆ ไม่น่าเป้นห่วงเลยครับ
        ผมใช้ซีเกสรุ่นเก่า 40 กิ๊ก ความร้อนตั้ง 55 องศา มือจับแล้วร้อนจี๋เลย ใช้มาจะ 8 ปีแล้วครับ ตอนนี้ก็ยังใช้ได้อยู่เลยครับ
        อย่างรุ่นใหม่ๆทดสอบมาร้อน 40 องศาเห็นบ่นว่าร้อนกัน จริงๆแล้วถ้าทำงานได้ปกติ ก็ไม่ต้องเป็นห่วงนี่ครับ

Comment

Seagate มันออกแบบมาให้กินไฟต่ำครับ เวลาอ่านเลยมีเสียงดัง
          ถ้า WD จะเงียบ เนื่องจากบริโภคไฟเยอะมาก

Comment

ใช้่ซีเกทแล้วไม่ดังรีบเอาไปเคลมเลยครับได้ของปลอมมาแล้ว

Comment

เสียงสวรรค์

Comment

ปกติครับ ผมก็เคยใช้ Seagate มาเหมือนกันงานเนียบดีเร็วกว่า WD นิดหน่อยแต่เสียงมันดังแล้วก็ค่อนข้างร้อน WD เงียบและเย็นดีแต่เวลาใช้งานมันสั่นมากๆสั่นยิ่งกว่า cd rom ตอนอ่านแผ่นอีกแถมเนื้องานไม่ค่อยเรียบร้อยเอาซะเลย

Comment

ซีเกต ของผมก็ดังเหมือนกัน ( 2 ปีกว่า ละ ใช้มา 3 ปี)

Comment

ของผมเงียบครับเวลาปกติ แต่พอจะเปิดเกมส์หรืออะไรที่บริโภคทรัพยากรณ์มันก็จะดังแกรกๆๆๆ เหมือนกันครับ

Comment

Working...
                    X