มีวิธีเพิ่มแรมให้กับ Wrt54gl ไหมครับ หากใช้ DD-Wrt v23 Sp2

คื่อ เครื่องผมใช้ อินเตอร์เน็ตของ ทรู
โดยผ่าน Modem Linksys ที่เซ็ตให้เป็น โหมด บลิก และเชื่อมเราเตอร์อีกตัว คือ Linksys WRT54GL จ่ายเน็ตให้กับ เครื่องคอมผ่าน สวิชชิ่ง ทั้งหมดแล้ว ประมาณ 10 กว่าเครื่อง

พอ ผู้ใช้ ออนไลน์ ทั้งหมด ปรากฏว่า แรม ที่แสดง Status จาก 50-60 % เหลือแค่ 5%

ดังนั้นจึงขอเรียนถามว่า จะทำอย่างไร ที่จะเพิ่มแรมให้กับตัวนี้ หรือไม่ก็ ให้ ตัว Linksys WRT54GL ได้แรม เต็ม (ปกติมี 14 mb) แต่ตอนนี้เหลือแค่ 650 kb เองอ่ะ
Sad

จะทำอย่างไรดีครับ ตอนแรกนึกว่าเป็น ที่ เราเตอร์ เลยไปเคลมมา ได้มา ก็เป็นเหมือนเดิม

พอออนไลน์มากๆ เต็ม แรมเหลือน้อย เปิด เวป ไม่ค่อยติด เหมือนเน็ตไม่ต่อ และ พอ Ping แล้ว
มัน ขึ้น Request time out ตลอดเลย

ตรงนี้เป็นที่อะไรครับ
แก้ไขอย่างไรครับ

ขอบคุณมากครับ ที่ให้คำตอบ