Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง siambitคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง siambitคับ

siambitสมัครแบบvip 150ไช้ไหมครับ
    ได้30วันแต่ถ้าหลัง30วันไปเรายังสามารถ log in ได้อยู่รึป่าวครับ
    แล้วยังสามารถโหลดได้อยู่รึป่าว

อธิบายเรื่องระยะ VIP ยกตัวอย่างระยะ VIP 30 วันหมายถึงจะมีรูป และสิทธิพิเศษของ VIP 30 วัน
    หากเกิน 30 วันไปแล้วคุณยังสามารถ Login เข้ามาใช้งานได้ตามปกติ เพียงแต่รูป จะหายไป และ สิทธิพิเศษ VIP ก็จะหายไป

ปล. copy มาจากหน้าเวปครับ

Comment

ตามนั้นครับ แต่ช่วง VIP นั้นท่านจะโหลดโดยไม่แคร์เรโชได้เลยก็จริง แต่พอหมดจาก 30 วัน (หรือกี่วันก็ตามแต่จำนวนเงินที่ท่านสมัครไป) ทางเว็บจะเริ่มกลับมาคิดเรโชจากที่เคยโหลดไปทั้งหมดครับ เพราะฉนั้นแรกๆ เน้นไฟล์ฟรี/ดูดเสร็จแล้วปล่อยนานๆ ได้จะดีมากครับ (รักษาเรโชให้คงทีซักระยะจากนั้นจะได้ใช้ฟรียาวๆ....แบบผมทุกวันนี้ อิอิ)

ป.ล. อ่านกฎ/Rule เพิ่มเติมจากเว็บบิทนั้นๆ นะครับ ว่าเค้าให้รักษาเรโชขั้นต่ำเท่าไร
      Last edited by pheonix59; 24 Oct 2010, 18:04:09.

Comment

ขอบคุนมากครับ )) ถ้าผมโหลดไฟลมาแล้วuploadกลับ
        คือโหลดเสดแล้วปล่อยต่อไป ratio uploadของผมจาขึ้นไหมครับ

Comment

คืออยากทราบว่ามีโปรแกรมที่ทำให้เปิดโหลดบิทค้างไว้ไหมครับ
          แล้วเราสามารถเข้าไปเช็คจากคอมพิวเตอร์ตัวอื่นได้

Comment

Originally posted by PoinTyZa View Post
            ขอบคุนมากครับ )) ถ้าผมโหลดไฟลมาแล้วuploadกลับ
            คือโหลดเสดแล้วปล่อยต่อไป ratio uploadของผมจาขึ้นไหมครับ
            จะเพิ่มเรโชหลักๆทำได้ 3 แบบครับ คือ
            1. หาไฟล์ (ที่ไม่ซ้ำ) มาปล่อยให้คนอื่นๆดูด .... แบบท่านเป็นคนปล่อยคนแรกอะครับ
            2. ดูดเสร็จแล้วปล่อย/seed ต่อไปซักระยะ จนตัวเลขช่อง "ส่งเร็ว" ใน Utorrent ไม่ขึ้นแล้วซึ่งแปลว่า ณ ตอนนั้นไม่มีคนดูดต่อจากท่านแล้ว จึงลบไฟล์ออกจาก Utorrent ได้
            3. ใช้โคโลครับ อันนี้ ดูดหรือปล่อยจะได้ความเร็วมีหน่วยเป็น MB/S เลยครับ ทำให้เรโชพุ่งพรวด (ผมก็ใช้ครับยามเรโชวิกฤติ....เคยเรโชหนึ่งกว่าๆ ใช้โคเดือนเดียวซัดเรโชไป 30+ ทำให้ใช้สบายๆถึงตอนนี้เลยครับ)

เพิ่มเติม...ตอบ REF#5 มันตรงนี้เลยละกันครับ

ใช้โคโลครับ โหลดได้ตลอด 24 Hrs สามารถรีโมทเข้าไปควบคุมเครื่องจากที่ไหนก็ได้ที่มีเนต (ไม่รู้ว่าท่านเคยได้ยินหรือรู้จักโคโล มาก่อนมั้ยอะนะครับ ลองเซิสวิธีใช้ดูก่อนครับ มีให้อ่านเพียบ) ^^
            Last edited by pheonix59; 24 Oct 2010, 18:16:38.

Comment

เช่าโคโลซัก 200-300 ก็อัพได้หลายร้อยกิ๊ก เกือบๆ TB แล้วครับ

Comment

ช่วยอธิบายโคโลได้ไหมครับพี่ๆ

Comment

Originally posted by pheonix59 View Post
                  จะเพิ่มเรโชหลักๆทำได้ 3 แบบครับ คือ
                  1. หาไฟล์ (ที่ไม่ซ้ำ) มาปล่อยให้คนอื่นๆดูด .... แบบท่านเป็นคนปล่อยคนแรกอะครับ
                  2. ดูดเสร็จแล้วปล่อย/seed ต่อไปซักระยะ จนตัวเลขช่อง "ส่งเร็ว" ใน Utorrent ไม่ขึ้นแล้วซึ่งแปลว่า ณ ตอนนั้นไม่มีคนดูดต่อจากท่านแล้ว จึงลบไฟล์ออกจาก Utorrent ได้
                  3. ใช้โคโลครับ อันนี้ ดูดหรือปล่อยจะได้ความเร็วมีหน่วยเป็น MB/S เลยครับ ทำให้เรโชพุ่งพรวด (ผมก็ใช้ครับยามเรโชวิกฤติ....เคยเรโชหนึ่งกว่าๆ ใช้โคเดือนเดียวซัดเรโชไป 30+ ทำให้ใช้สบายๆถึงตอนนี้เลยครับ)

เพิ่มเติม...ตอบ REF#5 มันตรงนี้เลยละกันครับ

ใช้โคโลครับ โหลดได้ตลอด 24 Hrs สามารถรีโมทเข้าไปควบคุมเครื่องจากที่ไหนก็ได้ที่มีเนต (ไม่รู้ว่าท่านเคยได้ยินหรือรู้จักโคโล มาก่อนมั้ยอะนะครับ ลองเซิสวิธีใช้ดูก่อนครับ มีให้อ่านเพียบ) ^^
                  โคโล mb/s นี้คือ เน็ตแบบพวก20mb up รึป่าวครับ ขอรายระเอียดด้วยนะครับ )

Comment

Co-Lo คืออะไร... ลองอ่านดูครับ มันมีปักมุดไว้อยู่แล้วครับ
                    http://www.overclockzone.com/forums/...B9%84%E0%B8%A3...

Comment

เช่าโคซักเดือน โหลดไฟล์ที่คนใจเยอะๆ เช่น หนังมาสเตอร์ แปบเดียวเรโชพุ่ง ไม่ต้องง้อวีไอพีแล้ว

แนะนำ ถ้าเราอยู่ในคิวโหลดแรกๆสุด (ไม่เกิน 10 อันดับ) เราจะปล่อยได้เต็ม max เลยครับ

Comment

ตอนี้สมัครแบบ vip. ได้ไหม อ่ะ

Comment

siambit เป็นเว็บบิทที่เข้มงวดเรื่องเรโช ไม่เน้นฟรี (แต่ก็มี)แต่มีข้อดีคือสมาชิกจะไม่ทิ้งไฟล์ ของดีๆเยอะ มีคนคอยปล่อยเยอะโหลดเร็วเผลอโหลดอย่างเดียวเรโชตก ไม่เหมือน ทอเร้นมูฟ (แตงโม) เน้นฟรี มาไว ไปไวคนทิ้งไฟล์ ไม่ค่อยช่วยกันปล่อย ไฟล์ใหม่เหมือนจะรอจากหยามบิทอีกทอด

Comment

Working...
                          X