Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่ากันว่า ถ้าอยากได้สิ่งที่ถูกใจ ต้องลงมือทำด้วยตัวเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่ากันว่า ถ้าอยากได้สิ่งที่ถูกใจ ต้องลงมือทำด้วยตัวเอง

ตอนแรกสองจิตสองใจครับ ว่าจะไปซื้อเคส mATX แบบหรูๆ เลยดีมั้ย แต่พอเจอ
    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=75294
    สนับสนุนกระทู้นี้เลยครับ ไม่ซื้อแล้ว ทำเองซะเลย แถมต้นทุนแทบไม่ต้องเสีย สำหรับเคสตัวนี้
    เป็นไงครับ อึดอัดได้ใจมะ (แต่ไม่ร้อนนะครับ)
    Attached Files

ต่อๆ

Comment

แหล่มดีคับ ยัดเข้าไปได้ไงอ่ะ

Comment

หายจายมะออก >.<"

Comment

อึดอัดไปน่อย

Comment

แน่นจัง ว่าแต่อุส่าห์หวังว่า บนโต๊ะจะมีวาสลีนบ้าง ^^''

Comment

Originally posted by greatng View Post
              แน่นจัง ว่าแต่อุส่าห์หวังว่า บนโต๊ะจะมีวาสลีนบ้าง ^^''
              หมายความว่าไงครับ พอดีใช้ KY เอ้ย! ไม่ใช่ ตอนแรกว่าจะแกล้งเอาทิชชู่มาตั้งซะหน่อย

Comment

วาสลีน + ทิชชู่ คือสิ่งอันตรายครับ อิอิๆๆ....

สวยดีนะครับไม่เปลืองเนื้อที่

Comment

อย่างนี้ก็ได้ดังใจเลยซิครับ

Comment

Originally posted by s4410020 View Post
                    หมายความว่าไงครับ พอดีใช้ KY เอ้ย! ไม่ใช่ ตอนแรกว่าจะแกล้งเอาทิชชู่มาตั้งซะหน่อย
                    เหอะๆๆ ทิชชู่อีกละ แล้วขวดยาทาจั๊กกะแร้ กับไม้จิ้มฟัน มันไม่บังทางลำโพงหรอครับนั่น
                    โตะแอ๊นแอ่น LCD มันหนักขนาดนั้นเลยหรอ

เคสท่านมีครบเลย ทั้ง TV box ทั้งเสาอากาศ
                    Last edited by gidd009; 12 Oct 2007, 02:26:29.

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
                      เหอะๆๆ ทิชชู่อีกละ แล้วขวดยาทาจั๊กกะแร้ กับไม้จิ้มฟัน มันไม่บังทางลำโพงหรอครับนั่น
                      โตะแอ๊นแอ่น LCD มันหนักขนาดนั้นเลยหรอ

เคสท่านมีครบเลย ทั้ง TV box ทั้งเสาอากาศ
                      นั่นน่ะสิครับ ผมดูรูปทีแรกยังว่าโต๊ะทำไมมันแอ่นจัง แต่ของจริงไม่แอ่นมากนะครับ เกือบตรงเลย รู้สึกว่าไอ้กล้องตัวนี้มันแปลกๆ บางรูปถ่ายของที่มันเป็นขอบตรงๆ มันก็โค้งนะครับ มันแอ่นตั้งแต่ CRT 17" นั่นแหละครับ ส่วนที่บังลำโพงไว้ป้องกันเวลาดูหนัง ซี้ด.. ซ้าด.. โอ้ว.. อ้า..
                      ตอนแรกก็ว่าจะซื้อการ์ด tv tuner จะได้สะดวก แต่นั่นแหละ เจอกระทู้คุณวิกรเข้าไป ก็มีแบบ box อยู่แล้วนี่นะ จะซื้อทำไม
                      Last edited by s4410020; 12 Oct 2007, 03:07:18.

Comment

Originally posted by moxzox View Post
                        อย่างนี้ก็ได้ดังใจเลยซิครับ
                        ถูกครับ ตอนแรกจะไปซื้อพวก Tt landbox หรือไม่ก็ baby case ที่มาลงขายเอาไว้แล้ว แต่ผมว่ามันก็ยังใหญ่นะ ต้องทำให้ได้เล็กที่สุด landbox ก็ยาวด้านลึก(เกินฟุตชักไม่ชอบใจ) baby case เข้าท่า แถมถูกดีด้วย แต่มันสูง(เอา PSU ไปวางข้างบนซะ) และอาจต้องมาเจาะฝาเองอีก ทำเองเลย ถูกใจ ถูกตัง
                        ดูมือถือเอาแล้วกันครับ ยังใช้ i-mobile 310 เลย เล็กสุดทีน
                        Last edited by s4410020; 12 Oct 2007, 02:56:59.

Comment

อืม

สวยคับ แต่หายใจมะค่อยออกอ่ะ

Comment

เอ้า กลับมาติดไฟเหมือนเดิม

Comment

สวยดีครับเคส
                              อ้อไอตัวขาวปุ่มสีเหลือง มีเสาอากาศ ด้วย มันคืออะไรครับ ไว้รับสัณญาณดูทีวีได้ หรือ สัณญาณวิทยุ Fm ครับ ถ้าใช่เสา เเละตัวรับสัณญาณทีวีได้ช่วยบอกทีครับว่าซื้อที่ไหนได้บ้าง ราคา อยากดูทีวีผ่าน คอม เลย
                              ไม่มีตังซื้อทีวีครับ

Comment

Working...
                              X