Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ AMD X2ประกอบเครื่องใหม่แล้วยังช้าคับ [Helpppp me Plzzz...]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ AMD X2ประกอบเครื่องใหม่แล้วยังช้าคับ [Helpppp me Plzzz...]

ใช้ AMD X2ประกอบเครื่องใหม่แล้วยังช้าคับ ประมาณว่าเครื่อง 478 อีกเครื่องยังไวกว่าเลย

ขอบคุณทุกท่านมากครับ เป็นที่ฮาร์ดิสคับ ลองเปลี่ยนตัวเร็วเลย อิอิ
    Last edited by เมื่อย; 11 Oct 2007, 23:33:18.

ทำไมPOWER มันน้อยจังอะมันก้Search นานอะจิ เอาWindowไรลงอะ บอกหน่อยจิ

Comment

ลองเอาภาพการทดสอบที่ว่ามันช้ากว่า 478 ให้ดูหน่อยสิครับ อยากรู้เหมือนกัน

Comment

มันช้าส่วนไหนครับ ตอนบูต ตอนเล่นเกม หรือใช้โปรแกรม

Comment

มันช้ากว่ายังไงล่ะคับ ลองเอาผลทดสอบหรืออาการมาบอกสิคับ

Comment

ลงไดร์เวอร์ cpu รึยังครับ

Comment

ไดเวอซักตัวแหละที่ลงแล้วช้า

Comment

ไดร์เวอร์ CPU หาจากไหนเหรอคับท่าน

ส่วนอาการของมันก็คือเวลาก็อปปี้ไฟล์มันค้างบ้างไม่ค้างบ้างคับ เข้าโปรแกรมก็ช้าคับ ส่วนอาการอื่นๆเด๋วผมขอเช็คให้ละเอียดแล้วจะมาบอกต่อนะคับ

และไฟไม่พอเลยช้านี่จิงเหรอคับนี่ ต้องเปลี่ยนซักแล้ว ผมดูสเปคนี้เห็นบางท่านก็ใช้350Wไหวไม่ใช่เหรอคับ

ขอบคุณมากน่ะคับทุกท่านที่เข้ามาช่วยให้คำแนะนำ

Comment

CPUไม่มีไดร์เวอร์ให้ลงครับ

ดูตามสเปกไม่น่าจะช้านะ ลองไล่ดูว่าเราประกอบแน่นหรือเปล่า

แล้วลองเอายางลบถูทำความสะอาดคอนแทคแรม กับการ์ดจอดู

Comment

amd มี driver ของ cpu ครับ

http://www.amd.com/us-en/Processors/..._13118,00.html

ลองเข้าไปหาดูครับ

Comment

กำ ให้เข้าไปหาดูเหรอคับ ผมขอคนที่เคยลองแล้วช่วยบอกหน่อยนะคับ

ไม่กล้าทำสุ่ม4สุ่ม5อ่ะคับ เด๋ว cpu หลุดออกจากร่าง อิอิ ขอบคุณมากนะคับที่แนะนำ

Comment

วินโดวแล้วละ ไม่ก็ฮาร์ดดิสเน่า เหอๆ

Comment

ลงโปรแกรมเยอะไปไหม ? antivirus ละ? มีไวรัสลงเครื่องไหม ?
                          ้HDD มีอาการผิดปกติไหม Driver ตรงรุ่นไหม ? สายไฟเสียบครบ+แน่นไหม ?
                          Bios ไปทำอะไรไว้รึเปล่าลอง load ค่ามาตรฐานดู -.-
                          Driver AMD http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=103861

Comment

OUTPUT
                            Voltage +3.3V +5V +12V1 +12V2 +12V3 +12V4 -12V +5VSB
                            Max.
                            Load 30A 28A 18A 18A 18A 18A 0.8A 3A
                            Min
                            Load 0.5A 2.0A 1.0A 1.0A 1.0A 1.0A 0A 0A
                            Peak
                            Load -- -- -- -- -- -- -- 3.5A
                            Load
                            Reg. +3,-3% +3,-3% +3,-3% +3,-3% +3,-3% +3,-3% +9,-5% +5,-3%
                            Ripple
                            V(p-p) 50 mV 50 mV 120 mV 120 mV 120 mV 120 mV 120 mV 50 mV

ช่วยอธิบายหน่อยครับว่ามันคืออะไร ผมไม่เข้าใจแต่ผมรู้ว่ามันคือตัวบอก่าpsuจ่ายไฟเท่าไหร่ครับสรุปให้หน่อยนะครับ สเปคนี้ของthermaltake toughpower750wครับร้านเจได5900บาทครับ รบกวนด้วยครับ

Comment

ถ้าให้ผมช้วยออกความคิดเห็นและประสบประการที่มาก็ที่คิดเอา'เองน่ะครับ' อาจจะเป็นที่ Windows หรือ Driver การ์ดจอ หรือจะเป็น HDD เสีย เท่านี่อ่ะครับ

Comment

Working...
                              X