overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 16 of 16

Thread: two worlds เป็นไงมั่งครับ น่าเล่นมั้ย

OverclockZone Member numkhing's Avatar

Default two worlds เป็นไงมั่งครับ น่าเล่นมั้ย

ใครเล่นแล้วเล่าให้ฟังหน่อยครับ

OverclockZone Member W h | t e's Avatar

น่าเล่นแต่ไม่เคยเล่นครับสเปคไม่ถึง - -

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

ผมสนใจเกมนี้เหมือนกันใครเล่นแล้วมาบ่นให้ฟังหน่อย

OverclockZone Member

เกม2เจ้าโลก? มานคือไรกัน [ล้อเล่นครับ อย่าฆ่าผมเลยยย]

OverclockZone Member numkhing's Avatar

เอาภาพมาลงให้ดูด้วยก็ดีครับ

OverclockZone Member nengxp's Avatar

กว้างมากครับ พอๆ กับ Oblivion มุมมองบุคคลที่สาม เน้นไปทาง Action มากกว่า นะคับ

OverclockZone Member qbert's Avatar

เคยเห็นคนเค้าเอามาลงให้ดู ภาพสวยดีแต่ไมรู้เป็นยังไง

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

เกมนี้เต็ม 10 ผมให้ 8.5 ครับ ประทับใจกว่า Oblivion ครับ

OverclockZone Member sawimat's Avatar

สวย มาก มาย ครับ กินเสปกครับ เครื่องผมยังมีกระตุก เหมือนผจญภัยในโลกว้าง มี ม้าให้ขี่ ม้าแปลกๆ ทักษะนี้ต้องไปเรียนตามเมืองตางๆนะครับ มันจะสอน อาวุธและชุดเกราะ สามารถอัพเกรดได้ง่ายๆ โดย อันที่เก็บไปจากศพ ถ้าเหมือนที่เรามี ก้อ จับไปยัดใส่กันได้เลยครับ(จะมีสีเขียวๆที่อาวุธ) โดยรวยผมว่ามันนะครับ ภาพสวยมาก มองจากบนเขาเห็น ข้างล่างเลย เหมือน อยู่ในหลอดออฟเดอะริง ถ้าใคร การ์ดจอไม่แรงก้อปรับ ลด เอฟเฟคลงนะครับ เล่นได้
    อีกอย่างไม่เวียนหัวด้วยเพราะมุมมองบุคคลที่3 (แนะนำครับฟันธง)

OverclockZone Member sawimat's Avatar

ที่จิงผมมีภาพ ตอนขี่ม้ากระดูกด้วย (พอดีเดินไปมั่วๆ ไปฆ่า นักเวทปีศาจเข้า พอดีมันตั้งcamp เหลือบไปเห็นม้าปีศาจ ดีใจมากขี่เลย เท่จิงๆ แต่ตอนหลังผมเดินเอาครับ กัวมันตาย และ ขึ้นเขารำบาก ก็เลยเดินซะข้ามเขาเป็นลูก เลย

OverclockZone Member redman's Avatar

Exclamation สวย แต่..

--สวยแต่น้อยกว่า obilion
    --ใช้ dvd1 แผ่น
    --เควสไม่ยากมั้ง อาวุ ชุดเกราะ มากมาย
    --มี pathch ให้อัพเกรด (เอาเองนะ)
    --กินเสป็คเหมือนกัน ปล. ผมเล่นด้วย 1024*768 ด้วย 7300LE ปรับได้ค่กลางๆๆ งิงิ

OverclockZone Member Pomelo's Avatar
    ร้านเน็ตเลื่อนลอย

น่าสนๆ แบบนี้ต้องลอง

ไปหามาลองดีกว่า

OverclockZone Member TerrorORC's Avatar

Quote Originally Posted by sawimat View Post
    สวย มาก มาย ครับ กินเสปกครับ เครื่องผมยังมีกระตุก เหมือนผจญภัยในโลกว้าง มี ม้าให้ขี่ ม้าแปลกๆ ทักษะนี้ต้องไปเรียนตามเมืองตางๆนะครับ มันจะสอน อาวุธและชุดเกราะ สามารถอัพเกรดได้ง่ายๆ โดย อันที่เก็บไปจากศพ ถ้าเหมือนที่เรามี ก้อ จับไปยัดใส่กันได้เลยครับ(จะมีสีเขียวๆที่อาวุธ) โดยรวยผมว่ามันนะครับ ภาพสวยมาก มองจากบนเขาเห็น ข้างล่างเลย เหมือน อยู่ในหลอดออฟเดอะริง ถ้าใคร การ์ดจอไม่แรงก้อปรับ ลด เอฟเฟคลงนะครับ เล่นได้
    อีกอย่างไม่เวียนหัวด้วยเพราะมุมมองบุคคลที่3 (แนะนำครับฟันธง)
    แล้วเครื่องผมจะเหลือไม๊ครับเนี่ย

OverclockZone Member u4313190's Avatar

ต้องลง patch ตัวล่าสุดก่อนนะครับ(ขนาดใหญ่เป็น GB ) ถึงจะคู่ควรกับการหามาเล่น แล้วก็เกมนี้มันจะคล้ายๆ Diablo ผสม Oblivion และ Gothic เกมมีแนวคิดทะเยอทะยานดี เลยไม่ค่อยเด่นสักด้าน โดยรวมก็สนุกนะ

OverclockZone Member SyncLucifer's Avatar

ไม่ชอบอย่างเดียวตอนขี่ม้า ทำได้ไม่ดีเท่าอีกเกม ผมจำชื่อไม่ได้

อีกอย่างมันทำมีจุดอ่อนนิด ๆ ตรงฆ่าทหารในเมืองเอาดาบมายัดอันเก่าเพิ่มเรื่อย ๆ ดาบเราจะโหดมาก

มีอยู่วันผมนั่งทำทั้งคืน สรุปมอนสเตอร์ทุกตัวในเกมส์ ผมฟันทีเดียวตายหมด แต่ตัวนิ่ม เอิ๊ก ๆ - -.

โดยรวมสนุกคับ เสียเวลากะการหาชุดใส่ให้ครบเซ็ทช่วงหลัง ๆ ยากไปหน่อย หรือผมเปลี่ยนบ่อยก้อไม่รู้

แต่ลองเล่นดูครับ ผู้หญิงคนแก่คนชราฆ่าได้หมด พอเก่งเเล้วผมใส่ฆ่าทุกคน ทุกเมืองเลย บ้าไปอีกแบบ -*-

Bookmarks

Bookmarks