Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาเล่น มาแก้ปัญหา Fallout new vegas กันเต๊อะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by NewasH View Post
    ทำ mod มาให้ลองกันครับ Halo Spatan female type

สถานที่ แถวๆนี้ ตรงลูกศร

เจอแล้วจัดการคนหลงดาวแล้วอิ๊บชุดหล่อนมาซะ

ลิ้งค์ Download

ใช้กับ Female body Type 3 นะครับ

Credits.
    -TOXA for his work on HALO MOD for Fallout 3
    -Dimon99 for his work on DIMONIZED TYPE3 female body for Fallout 3
    -Bronson & Fizz original work on Persona Outfits & NEVEC bodysuit

ต้องมี female body for Fallout 3 . ? มันยัง fix bug เสร็จยังหว่า

Comment

• ลองพยายามลง pipboy แล้วไม่ได้เหมือนกัน

Comment

• Originally posted by _darkman799_ View Post
        ลองพยายามลง pipboy แล้วไม่ได้เหมือนกัน
        เคยลองลง mod อื่นป่าวอะ

Comment

• Originally posted by rose777 View Post
          เคยลองลง mod อื่นป่าวอะ
          ผมลง Body Typ 3 ครับแล้วก็
          ปืน
          Mod ทรงผมสีตา
          ชุดเหมือนคุณโรสใช้ ที่ไปเปิดกล่องที่ primm ครับ
          ที่สำคัญโกงเกมสืด้วย mod กุญแจผี 5555

แต่โมเอะไม่เคยลองหึๆๆ
          ลองลง pipBoy มัน Error ครับ

ตอนนี้ ถูกใจ boon มากครับเพราะผมเน้นสายพูดคุยมากกว่า
          คือเล่นดูเนื้อเรื่องเพราะเท่าที่ดูเกมสืนี้ไม่เหมือนเกมส์ที่มีศัตรูให้ยิงเยอะๆ

ตรง come Fly with me ครับพี่เจอกับพวกยักล่องหน
          เอาปืนให้พี่แกใช้ กระสุนหมด ควักมีดมาฟันซะะงั้น 55
          พี่แกใช้มีดสับเละ
          และได้กระสุน .308 จากเควสนี้แหละ
          Last edited by _darkman799_; 1 Dec 2010, 17:29:34.

Comment

• Originally posted by _darkman799_ View Post
            ผมลง Body Typ 3 ครับแล้วก็
            ปืน
            Mod ทรงผมสีตา
            ชุดเหมือนคุณโรสใช้ ที่ไปเปิดกล่องที่ primm ครับ
            ที่สำคัญโกงเกมสืด้วย mod กุญแจผี 5555

แต่โมเอะไม่เคยลองหึๆๆ
            ลองลง pipBoy มัน Error ครับ

ตอนนี้ ถูกใจ boon มากครับเพราะผมเน้นสายพูดคุยมากกว่า
            คือเล่นดูเนื้อเรื่องเพราะเท่าที่ดูเกมสืนี้ไม่เหมือนเกมส์ที่มีศัตรูให้ยิงเยอะๆ

ตรง come Fly with me ครับพี่เจอกับพวกยักล่องหน
            เอาปืนให้พี่แกใช้ กระสุนหมด ควักมีดมาฟันซะะงั้น 55
            พี่แกใช้มีดสับเละ
            และได้กระสุน .308 จากเควสนี้แหละ
            โมเอะมันน่ารักๆอะไม่มีโป๊ แต่ body type3 นิแบบว่ามีแบบ-.-

ถ้าลงโมเอะแล้วเอา body type3 มันจะดูไม่สวยอ่า ใส่เสื้อผ้าไม่สวย

เราก้อเล่นพูดคุยมากก่าอะ

ตาบูน ถ้าเอา melee weapon ติดคริ+ติดคริ อีกที มันจะกลายเป็น 15-20 เปอร์ อีกที

โหดมากกกก

Comment

• ต้องมี female body for Fallout 3 . ? มันยัง fix bug เสร็จยังหว่า
              ที่ท่านใช้อยู่นั่นแหละครับ Female body Type 3 (ดูจากชุด Lady) จะของภาค 3 หรือภาค NV เฉพาะ Body นะครับที่ใช้กันได้ โหลด Mod ผมโมไปเทสได้เลยครับตัวผู้ชายก็ใช้ได้นะครับ
              ที่ต้องเป็น Type 3 เพราะคนใช้กันเยอะสุดแล้วครับ

ส่ง pipboy แบบท่านพร้อมวิธีลง[[[แบบละเอียด]]] จะขอบพระคุณมากครับ
              http://www.newvegasnexus.com/downloa...e.php?id=36646
              อ่าน Description ดูครับคนทำเค้าอัพเดทแล้วคนละตัวกับที่ผมลง ตัวใหม่ใช้ NVSE (New vegas Script Extender) ด้วย ไปตามลิ้งค์ที่เค้าบอกไว้น่ะครับ เวลาเข้าเกมก็เข้าจากตัว NVSE

Pipboy ตัวนี้ถ้าไม่ได้ใช้กับ Model ชุด Mod แขนตรงส่วนที่เป็น pipboy จะหายนะครับ
              Last edited by NewasH; 1 Dec 2010, 19:16:28.

Comment

• Originally posted by NewasH View Post
                ที่ท่านใช้อยู่นั่นแหละครับ Female body Type 3 (ดูจากชุด Lady) จะของภาค 3 หรือภาค NV เฉพาะ Body นะครับที่ใช้กันได้ โหลด Mod ผมโมไปเทสได้เลยครับตัวผู้ชายก็ใช้ได้นะครับ
                ที่ต้องเป็น Type 3 เพราะคนใช้กันเยอะสุดแล้วครับ

http://www.newvegasnexus.com/downloa...e.php?id=36646
                อ่าน Description ดูครับคนทำเค้าอัพเดทแล้วคนละตัวกับที่ผมลง ตัวใหม่ใช้ NVSE (New vegas Script Extender) ด้วย ไปตามลิ้งค์ที่เค้าบอกไว้น่ะครับ เวลาเข้าเกมก็เข้าจากตัว NVSE

Pipboy ตัวนี้ถ้าไม่ได้ใช้กับ Model ชุด Mod แขนตรงส่วนที่เป็น pipboy จะหายนะครับ
                ถ้าในส่วนแขนเสื้อตรงปิ๊บบอยหาย ให้ใส่เสื้อโดยใช้ฮอทคีย์ (ตั้งไว้ที่เลข 1-6) แล้วกดเปลี่ยนเอาแขนเสื้อจะไม่ขาด

Comment

• ตอนนี้ลง mod นี้ให้เพื่อนบูนผมถือ

M82 Barrett

ผมไม่เคยเจอศัตรูใกล้ๆเลยครับ พอ ED-E เปิดเพลงปลุกใจ
                  พี่บูนแกสอยร่วงหมด สงสัยโกงมากปืนนี้ ติด คริติคอล ตลอดเลย
                  ตอนนี้เดินเล่นทำเควสอย่างเดียวครับ

ตอนนี้อยากเปลี่ยนคู่หูเลือกไม่ถูกระหว่าง Veronica กับ Lily
                  แต่ค่อนข้างไปทาง Veronica เห็นว่าเธอเป็นเลสฯ 555
                  ไม่รู้จะ มีบทสนทนาลับป่าว คริๆๆ
                  Last edited by _darkman799_; 2 Dec 2010, 10:29:41.

Comment

ตอนนี้ลง mod นี้ให้เพื่อนบูนผมถือ

M82 Barrett

ผมไม่เคยเจอศัตรูใกล้ๆเลยครับ พอ ED-E เปิดเพลงปลุกใจ
                    พี่บูนแกสอยร่วงหมด สงสัยโกงมากปืนนี้ ติด คริติคอล ตลอดเลย
                    ตอนนี้เดินเล่นทำเควสอย่างเดียวครับ

ตอนนี้อยากเปลี่ยนคู่หูเลือกไม่ถูกระหว่าง Veronica กับ Lily
                    แต่ค่อนข้างไปทาง Veronica เห็นว่าเธอเป็นเลสฯ 555
                    ไม่รู้จะ มีบทสนทนาลับป่าว คริๆๆ
                    2 ตัวนี้ออกเพื้ยนๆครับ
                    Veronica Unarm ขั้นเทพ แต่ว่าเรเวลเธอจะค้างอยู่ที่ 12 ตลอดไม่ขึ้น
                    Lily เพื้ยนสมบูรณ์แบบ เวลาเดินทางหากเจอศูนย์บางครั้งเธอจะเปิดโหมดBerserkเองไม่ฟังคำสั่งเรา วิ่งไล่ตีมั่วไปหมด

โดยร่วมผมว่าRaul กับ Boone ดีที่สุด

Comment

• Originally posted by hayabusa View Post
                      2 ตัวนี้ออกเพื้ยนๆครับ
                      Veronica Unarm ขั้นเทพ แต่ว่าเรเวลเธอจะค้างอยู่ที่ 12 ตลอดไม่ขึ้น
                      Lily เพื้ยนสมบูรณ์แบบ เวลาเดินทางหากเจอศูนย์บางครั้งเธอจะเปิดโหมดBerserkเองไม่ฟังคำสั่งเรา วิ่งไล่ตีมั่วไปหมด

โดยร่วมผมว่าRaul กับ Boone ดีที่สุด
                      อาจเป็นเพราะสองตัวนี้เป็นสายระยะประชิดหรือเปล่าครับ
                      โอกาศในการฆ่า เลยไม่ทันตัวละคนหลักของเรา
                      ส่วยบูน นี่ผมไม่เคยยิงทันเลย ขนาดเข้า Vault 22 (รึเปล่านะ)
                      ที่มีมนุษย์พืชผมยังไม่ได้ยิงซักนัด พี่แกชักมีดมาฟันไม่ยั้ง 555
                      เห็น mod นี้แล้วก็

Comment

• ^
                        ^
                        วะ วะ ว้าว

ชอบ fallout ก็ตรงมี mod ให้เล่นนี่แหล่ะ

Comment

• Mod นี้ ปืนเยอะ Option เพียบ...

เป็น Mod ที่รวมอาวุธสมัย WW2 ถึงปัจจุบัน มีให้เลือกหลายกระบอก และบางปืนสามารถปรับตัวเลือกเสริมได้ เช่น ติดกล้อง ติดท่อเก็บเสียง ยิงอัตโนมัตหรือยิงทีละนัด

อยากได้ก็..... http://www.newvegasnexus.com/downloa...e.php?id=35982

แล้วหาได้จาก NPC ร้านค้าต่างๆ(ถ้าอยากได้ทั้งหมด ไปทีบ้านที่เนิ่มต้นเกม แล้วหาล็อคเกอร์ จะมี 4-5 ตู้ ในนั้น จะมีให้หมดเลย)

Comment

• นี่ ทำไม

G I BLUE ของผมไม่อยากจะฆ่าพวก NCR ผมก็เก็บอาวุธแล้วไหงมันยิงละครับ

ไม่เหมือนเล่นครั้งก่อนซะงั้น

Comment

• Originally posted by nukzahaha View Post
                              นี่ ทำไม

G I BLUE ของผมไม่อยากจะฆ่าพวก NCR ผมก็เก็บอาวุธแล้วไหงมันยิงละครับ

ไม่เหมือนเล่นครั้งก่อนซะงั้น
                              ต้องกดR เก็บอาวุธครับ ไม่งั้นมันเห็นเราถือปืนมันจะยิงเลย

ได้มาแล้วปืนที่แรงที่สุดในเกม

ยิงได้วันละนัด ยิงได้กลางแจ้งเท่านั้น ยิงอะไรก็ตายหมดนัดเดียว

Comment

• ทำแล้วครับ
                                ขนาดไม่ใส่อาวุธด้วย

แบบว่าเอามือแนบข้างก็โดน แป่วๆ

Comment

Working...
                                X