Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาเล่น มาแก้ปัญหา Fallout new vegas กันเต๊อะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

-.-* แย่ฮะ มาทำเควส Volare! ที่เมือง Boomers ฮะ ไม่จบซักทีหลายอันมากเลย
    (เพิ่งจะ Disable Mr.House ได้)

Comment

Originally posted by amuro1986 View Post
      -.-* แย่ฮะ มาทำเควส Volare! ที่เมือง Boomers ฮะ ไม่จบซักทีหลายอันมากเลย
      (เพิ่งจะ Disable Mr.House ได้)
      Volare! มีเควส ฝั่ง NCR พ่วงด้วยนะครับถ้าจำไม่ผิด
      ทำแค่อย่างใดอย่างหนึ่งที่เราถนัดก็ได้ครับ แต่ที่ต้องทำมี
      Ant Misbehavin'
      Young Hearts
      Sunshine Boogie (Repair skill 65)

ที่เหลือก็หา Scrap Metal ไปส่ง เอา ครับ
      พอเป็น like ก็ทำเควสสุดท้ายที่ไปกู้ซากเครื่องบินได้แล้วครับ
      Last edited by gotit; 29 Oct 2010, 19:36:49.

Comment

โอ้วขอบคุณครับ ตอนนี้เลยพักเควส Volare! ไว้ก่อน กำลังพา Boone ไปถล่มซีซ่า ฮะ
        ปล.ชอบปืนไรเฟิลที่ได้ตอนแรกมากเลยครับ V.. นั้นแหละ พอ mod ครบ3อันแล้วชอบมากฮะ
        เก็บเสียง เพิ่มกระสุนจาก5เป็น8 แล้วก็สโคปเอาไว้ซูมกลางคืนใช้ดีเห็นชัดดีครับ
        แต่ค่อนข้างเบาแหะ ขนาดใช้กระสุนเจาะเกราะยังต้องยิงตั้ง2-3นัด
        ส่วนปืนสไนเปอร์ที่ Gun Runner ก็โคตรแพงเลย ความแรงต่างกันเยอะ ไม่มีปัญญาซื้อครับ
        จำใจต้องใช้ V.. ไปก่อนหล่ะครับ เวลเพิ่งจะ22 เองครับ T^T

Comment

เล่นครั้งแรก ไม่รู้จะเดินไปทางไหน กว้างมากมาย ไร้จุดหมายปลายทาง

Comment

ลงไปหาพวก brotherhood of steel โดนยึดของหมดเลย ดีนะมีสำรอง เสียดาย ยากับพวกสมุดกับไพ่ อิอิ

Comment

ED-E ผมรู้แล้วว่าผ่านไงละเล่นไปมั่วๆ
              แล้วทำไงให้ไม่เป็นพวกMr.Houseอยากเป็นพวกNCRชุดโคตรเท่ชุดvetarranไรนี้ล่ะ
              ปล.เปลี่ยนจากเป็นพวกเป็นเบ้ละกัน
              Last edited by sarutx800; 30 Oct 2010, 09:28:31.

Comment

Originally posted by werachart View Post
                เล่นครั้งแรก ไม่รู้จะเดินไปทางไหน กว้างมากมาย ไร้จุดหมายปลายทาง
                นั่นดีใครมีแนวทางให้มือใหม่บ้างครับ
                ถาค3 ที่ลงแล้วไม่เล่นเพราะเดินงงๆเลยเซ็ง ลบซะ

Comment

Originally posted by princeciple View Post
                  ลงไปหาพวก brotherhood of steel โดนยึดของหมดเลย ดีนะมีสำรอง เสียดาย ยากับพวกสมุดกับไพ่ อิอิ
                  มันจะให้เราไปไล่ NCR Ranger ที่อยู่ในบังเกอร์แถวๆนั้น ของไม่ได้หายมันจะอยู่ในกล่องเหล็กก่อนเข้าประตู ดูดีๆ

Originally posted by sarutx800 View Post
                  ED-E ผมรู้แล้วว่าผ่านไงละเล่นไปมั่วๆ
                  แล้วทำไงให้ไม่เป็นพวกMr.Houseอยากเป็นพวกNCRชุดโคตรเท่ชุดvetarranไรนี้ล่ะ
                  ปล.เปลี่ยนจากเป็นพวกเป็นเบ้ละกัน
                  ไม่อยากเป็นเบ๊ Mr.House ก็ไปปลอดลอคห้องที่มันอยู่แล้วไป disable ไม่ก็ยิงทิ้งเลยก็ได้ แต่ว่าไม่สนชุดของ Brotherhood of steel เหรอครับ หุๆ DT โคตรเยอะแต่ก็โคตรหนักเหมือนกัน

ใครจะพาเพื่อนไปบู๊ซื้อเกราะโหดๆให้มันใส่หน่อยโคตรจี๊ด
                  Last edited by exheyyo; 30 Oct 2010, 12:44:05.

Comment

กระสุนเจาะเกราะใช้ยังไงครับ

Comment

Originally posted by hayabusa View Post
                      กระสุนเจาะเกราะใช้ยังไงครับ
                      กด2ค้างไว้แปปนึง แล้วจะเปลี่ยนกระสุนเอง

ใครแขนขาด ขาขาด กลับบ้านไปนอนก็ได้นะ ไม่้ต้องหาหมอให้เปลืองฝา หลับแล้วตื่นมา HP เต็มเองเฉยทุกทีเลย 5555
                      Last edited by exheyyo; 30 Oct 2010, 14:45:44.

Comment

Originally posted by exheyyo View Post
                        มันจะให้เราไปไล่ NCR Ranger ที่อยู่ในบังเกอร์แถวๆนั้น ของไม่ได้หายมันจะอยู่ในกล่องเหล็กก่อนเข้าประตู ดูดีๆ

ไม่อยากเป็นเบ๊ Mr.House ก็ไปปลอดลอคห้องที่มันอยู่แล้วไป disable ไม่ก็ยิงทิ้งเลยก็ได้ แต่ว่าไม่สนชุดของ Brotherhood of steel เหรอครับ หุๆ DT โคตรเยอะแต่ก็โคตรหนักเหมือนกัน

ใครจะพาเพื่อนไปบู๊ซื้อเกราะโหดๆให้มันใส่หน่อยโคตรจี๊ด
                        หลังจากไอ้ Mr.House แล้วมันจะมีyes man อีกน่ะสิครับจะกลายเป็นเบ้มันอีก
                        ปล.จุด DT เยอะไม่ค่อยจะสนครับ สนแต่เท่ๆ อย่างชุดNCRตอนท่ายๆดีกว่าพอดีชอบชุดมันเพราะชุดคลุมมันนี้ล่ะ
                        Last edited by sarutx800; 30 Oct 2010, 14:59:17.

Comment

ว่าเข้าไปในห้องที่มืดมากๆ กดเปิดไฟฉายที่pit-boy ทำไงครับ

Comment

Originally posted by hayabusa View Post
                            ว่าเข้าไปในห้องที่มืดมากๆ กดเปิดไฟฉายที่pit-boy ทำไงครับ
                            กด TAB ค้าง เปิด-ปิด ไฟ

กด R ค้าง เก็บอาวุธ

Comment

กด Tab ค้างไว้ครับ

Comment

กด F ค้าง แล้วขยับเม้าส์ เปลี่ยนมุมกล้อง

Comment

Working...
                                X