Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูpowerอย่างไงว่าวัตต์เติมวัตต์ไม่เต็ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูpowerอย่างไงว่าวัตต์เติมวัตต์ไม่เต็ม

1 ดูpowerอย่างไงว่าวัตต์เติมวัตต์ไม่เต็ม
    2 ช่วยแนะนำพลายเวอร์สำหรับ
    CPU(P4 2.4,MB865,ram512*2,HD*2,DVD*2,และxFx 7600 GT ทีครับ
    เอาแบบทั่วไปครับ
    3 ได้ยินว่าพวก 24 pin สามารถถอดขาออกได้หรือครับ

ขอบคุณครับ

1. ที่ตัวพาวเวอเองจะมีเขียนบอกคือ สมมติ400w. ถ้าวัตต์เต็มตามสเปกจะเปน 400w.(real) แต่ถ้าไม่เต็มส่วนมากจะเปนแบบ 400w. (max)คือจ่ายไฟได้สูงสุด400โดยระยะเวลาในการจ่ายนี้ไม่นานมากนัก แต่ถ้าเปน real ก้จะจ่ายเต็มๆ400เลยครับไม่ใช่แค่ช่วงเวลาใดเวลาหนึ่ง
    2. enermax eg 465 pที่ตัวละ 2พันกว่าๆครับ
    3. ถ้าถอดได้ก้ได้ครับ ต้องดูเอาครับ

Comment

ผมเพิ่งจะซื้อมาเลยดูตรงที่เขียนว่า REAL Power

Comment

Working...
      X