Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็คเครื่องคอมพิวเตอร์เหมือนไม่แรง แนะนำด้วย คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ผู้มาเยือน12 View Post
    เคสเป็นแสนบาท แต่ดันใช้คีบอดอันละ 70 บาทซะงั้น ไม่สมดุลกันเลยอ่า

เห็นพิมผิดๆๆถูกๆๆเพียบ -*- หรือว่าเรียนอยู่นอก ( นอกโลก )

ก็น่าร้อนอยู่นะครับ VGA 2 ตัวนี้มันนรกแตกเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว พอกาดจอร้อนก้เลยแผ่รังสีอำมหิตไปทั่วเคส

เปลี่ยนไปเล่นเคส FULL TOWER ตัวโตๆๆ ช่วยได้เยอะ

หรือไม่ก็เจาะช่องติดพัดลม เพื่อดุดลมร้อน ตรงกาดจอออก

ควอโด ก็มี GPU graphics processing unit

ถ้าไม่มีแล้วมันจะใช้ขวดอะไรทำงานอะครับ

กาดจอไม่มสมอง มันจะทำงานเยี่ยงไร
    เปลี่ยนไปเล่นเคส FULL TOWER ไม่ใด้ครับ เพราะกับไทยป่อยแล้วจะขนยาก

Comment

ลองรัน ATiTools

แล้วใช้ Riva Tuner จับอุณหภูมิดูครับ

วิธีใช้ Riva Tuner ดูอุณหภูมิู

รบกวนช่วยจับภาพขณะรันให้ดูหน่อยครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        เบื้องต้นซื้อมาแล้วคงไม่แนะนำให้เปลี่ยนนะครับ
        ขอดู MB ด้วยครับ มันวิ่งที่เท่าไร SLI นะ

ตอนนี้ทำได้คือ OC แต่่คงไม่มากเท่าไร แรมเยอะแถว
        แล้วก็ MOD QUADRO เข้าไปที่การ์ดจอ

ส่วความร้อนคงต้องขอดูรูปในเคสนะครับ มือถือก็พอถ่ายได้แล้วรับ อย่าลืมหน้า MB นะครับ

ว่าแต่ทำไมแรมวิ่ง 667 หว่า ทดแรมหรือ ซื้อแรม 667 มาใช้ครับ
        ตื่นเต้นจนพิมพ์์ผิดซะเยอะเลยนะครับ อิอิ ผมขอแก้นิดหน่อยนะครับ
        แรมเป็น 667 ครับ

Comment

ตามนี้ เราเคยจับไขควงไหม

ผมแนะนำก็คือ ถอด CPU ออก แล้วทาซิลิโคนใหม่ แล้วก็ลองจัดสายดูครับ
          แล้วไอ้พัดลม9ตัว มันอยู่ตรงไหนบ้าง ขอเดานะ หน้าเคส 80มิล 1 หลังเคส 120 มิล 1 ฝาข้างก็ 80 กะ 120 อย่างล่ะ 1 แล้วอีก 4 ตัวเป่าอะไรอยู่ครับ

ทางแก้ที่หายแน่ๆคือ เปลื่ยนเคสครับ ท่านลองมองหาเคส พวก Lain Li ดูครับ ถ้าในไทยนะ แต่ถ้าเมืองนอกเนี่ย Cooler Master ครับ

ปัญหานี้ น่าจะเกิดจากการระบายความร้อนของ CPU ครับ ใคเคสมันคงอึดอักน่าดู เมนบอร์ดตัวตั้งแพง ไปนอนแออัดกะ 8800 อีกตั้ง 2 ตัว ไหนจะ HDD อีก 3 ลูกล่ะ จิงไหมครับ ท่านเจ้าของกระทู้

ผมแนะนำได้แค่นี้ครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
            ตื่นเต้นจนพิมพ์์ผิดซะเยอะเลยนะครับ อิอิ ผมขอแก้นิดหน่อยนะครับ
            แรมเป็น 667 ครับ
            ขอบคุณครับ อิอิ ผมประเภท ภาษาไทย ซ่อมมาตลอดครับอิอิ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post

แล้วใช้ Riva Tuner จับอุณหภูมิดูครับ

วิธีใช้ Riva Tuner ดูอุณหภูมิู

รบกวนช่วยจับภาพขณะรันให้ดูหน่อยครับ

Comment

- แนะนำให้ถอดซิลิโคนมาทาใหม่ครับ ไม่งั้นก็เปลี่ยนซิงค์ครับ Silent Night ไม่เหมาะกับ CPU ระดับนี้ครับ
                - จำเป็นอย่างยิ่งเปลี่ยน Case เป็นแบบ Full Tower ครับ
                - ตังค์เหลืออาจจะเปลี่ยนซิงค์การ์ดจอด้วยครับ

Comment

คิดว่าวันนี่คงถ้านรูปไม่ได้คับแต่คงวันพรุ่งนี่คับ

Comment

โอ้ว คอมแรง ขนานแท้ พึ่งได้เห้นตัวเป้นๆ พูดไม่ออกเรย -*-

Comment

คอมแรงแต่บัสแรมต่ำรึป่าวใช้งานขนาดนี้

อื่น ๆ เห็นด้วยตามที่ท่นอื่นแนะนำครับ

ถ้า CL ผมว่าเหมือนวางระเบิดแน่เลย อิอิ

Comment

เกิดมาเพิ่งเคยเหงหุหุ

Comment

ท่าน Gearhead ครับแนะนำวิธีการใช้ ATITOOL ตัวนี้หน่อยนะครับคือไม่รู้จะปรับตรงใหนก่อนอ้าครับมีทั้ง 2d / 3d lower / 3d perf อ้าครับทำไม เมมและคอร์ ที่แสดงในโปรแกรมตัวนี้ไม่เท่ากับตัว Riva แสดงเลยอ้าครับไม่รู้จะปรับตรงใหนครับ รบกวนท่านด้วยครับ
                          Last edited by Ocz'; 12 Oct 2007, 11:09:51.

Comment

ผมก็ว่าokเเล้วนะ

Comment

Originally posted by Ocz' View Post
                              ท่าน Gearhead ครับแนะนำวิธีการใช้ ATITOOL ตัวนี้หน่อยนะครับคือไม่รู้จะปรับตรงใหนก่อนอ้าครับมีทั้ง 2d / 3d lower / 3d perf อ้าครับทำไม เมมและคอร์ ที่แสดงในโปรแกรมตัวนี้ไม่เท่ากับตัว Riva แสดงเลยอ้าครับไม่รู้จะปรับตรงใหนครับ รบกวนท่านด้วยครับ
                              เบื้องต้นเรื่มด้วยการ กดปุ่ม Find max Core และ Find max MEm ครับ

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                                โอ้ว คอมแรง ขนานแท้ พึ่งได้เห้นตัวเป้นๆ พูดไม่ออกเรย -*-
                                คอมดูเหมือนแรงก็จริงคับ แต่พอใช้งานเข้าจริงไม่แรงอย่างที่คิด

Comment

Working...
                                X