Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณกำลังประสบกับปัญหาลำโพงโน้ตบุ้กเสียงเบาไม่ใสอยู่รึเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุณกำลังประสบกับปัญหาลำโพงโน้ตบุ้กเสียงเบาไม่ใสอยู่รึเปล่า

คุณกำลังประสบกับปัญหาลำโพงโน้ตบุ้กเสียงเบาไม่ใสอยู่รึเปล่า วันนี้เรามีโปรแกรมดีมานำเสนอ

SRS.Audio.Sandbox. ver.1.6.6.0

จะเป็นโปรแกรมที่ช่วยแก้ปัญหาเหล่านั้นได้ไม่มากก็น้อย

โปรแกรมนี้ยังสามารถเพิ่มให้เสียงพูดดังขึ้นอีกได้สำหรับเวลาคนที่ดูหนังแล้วเสียงเบ๊าา เบา แต่เอฟเฟคกระหึ่มจนเปิดดังไม่ได้ กลัวลำโพงโน้ตบุ้กของท่านเสีย

สามารถเลือกเอฟเฟค[tech]ของเสียงได้ เช่นระบบ wow®HD ที่สามารถทำให้มิติเสียงกว้างขึ้นได้ และไม่เพียงแต่เลือกท่านยังสามารถปรับเสียงกว้าง เสียงเบสและอื่นๆได้เองตามต้องการด้วย

สามารถเลือกรูปแบบลำโพงที่ใช้ฟังอยู่ได้ เช่นท่านใช้ลำโพงของโน้ตบุ้กอยู่ หรือใช้เฮ้ดโฟน[จริงๆแล้วก็แก้ไขได้เองที่advance control]

อยากให้เอาไปลองดูครับ สำหรับใครที่ประสบปัญหาเสียงจากโน้ตบุ้กเบา เปิดดังเสียงก็แตก เพียงใช้ตัวโปรแกรมนี้แล้วเปิดเสียงกลางๆก็ดังแล้วครับ

http://upload.siamza.com/download.php?id=82263

ลงโปรแกรมเสร็จก็แก้ไอได้ด้วยตัว patch นะครับ

โอว อย่างงี้ต้องลอง

Comment

เอาไปลองมั่งคิคิ

Comment

ขอบคุณมากเลยครับผม

Comment

ขอบคุณมากคร้าบบบบบบบ

Comment

ลองแล้วครับ สุดยอดจริงๆ

แต่.......มันทำให้เครื่องร้อนขึ้นอ่ะ มันโหลดมากขึ้น

Comment

ขอบคุณครับ
              ต้องลองบ้าง

Comment

อืมม คงร้อนขึ้นไม่มากมั้งครับ ไม่เคยดูซะทีว่ามันขึ้นมากี่องศา

Comment

thank crub
                  Last edited by iamaun; 15 Oct 2007, 12:11:10.

Comment

เยื่ยมจริงๆ ขอบคุณครับ

Comment

ลองแล้วครับ เสียงจะดังขึ้น แต่ลำโพงมันตัวเล็ก เบสมันก็ไม่มี

... แต่ใช้ Function headphone แล้วก็ต่อกับ หูฟัง เสียงดีมากเลยครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ จะลองดู

Comment

เสียงดีกว่าเดิมครับ ดีมากครับ

Comment

ทำไมผมใช้แล้วเปิดเครื่องใหม่ แล้วไม่มีเสียงเลยครับ ใครเป็นมั้ง แก้ยังไงก็ไม่หาย

Comment

Originally posted by Giken View Post
                              ทำไมผมใช้แล้วเปิดเครื่องใหม่ แล้วไม่มีเสียงเลยครับ ใครเป็นมั้ง แก้ยังไงก็ไม่หาย
                              ลองเข้า control panel>sound and audio driver แล้วเข้าแถบ audio ลองเปลี่ยนจาก srs lab audio sandbox เป็น driver ที่คุณใช้ปกติดูครับ

Comment

Working...
                              X