Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคร้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคร้าบ

ผมอยากจะแชร์ ไฟล์ ระหว่างคอม 2 เครื่องอะัคับ

แต่ทำไม่เปน ทำยังไงเหรอครับ

ตอนนี้ใช้ Router ของ Dlink DSL - G604T V.1....

คือ มันต่อเนต ได้แล้ว ทั้ง 2 เครื่องแต่ มัน แชร์ไฟล์ ไม่ได้อะคับ

ประมาน เครื่องหนึ่งต่อ สาย lan อีกเครื่องใช้ wireless อะครับ

แล้วเปิดใน network place ของทั้ง 2 เครื่องก้อไม่มีอะครับ ( กด share บน C ทั้ง 2 เครื่องแล้วคับ )

มือใหม่ด้านคอมอะคับแง ToT

ขอคำชี้แนะด้วยค้าบ ขอบคุนค้าบ

2 เครื่องปิงกันเจอมั้ยครับ

ลองเข้าแบบใส่ ip ตรงๆ ได้รึเปล่าครับเช่น

\\192.168.1.2

ผมก็ไม่เคยแชร์ผ่านไวเลสเหมือนกัน ^^"

Comment

ไม่เจอครับลองแล้ว

Comment

Working...
      X