Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีเคลียหมึก Cannon PIXMA MP287

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีเคลียหมึก Cannon PIXMA MP287

ขอวิธีเคลียหมึก

Cannon PIXMA MP287

หน่อยนะครับ

ค่อยๆพูดค่อยๆจากันนะครับ

Comment

Originally posted by dadwin View Post
      ค่อยๆพูดค่อยๆจากันนะครับ
      ยิงมุขเต็มๆ ^ ^

Comment

ปิดเครื่อง กดปุ่ม stop/reset ค้างไว้ แล้วกดปุ่ม power (ค้างไว้ทั้ง 2 ปุ่ม) ปล่อยปุ่ม Stop/Reset แต่ปุ่ม Power ยังค้างอยู่ แล้วกดปุ่ม Stop/Reset
        2 ครั้ง ปล่อยปุ่ม power รอจนขึ้นเลข 0 แล้วกดปุ่ม Stop/Reset 4 ครั้ง ไม่ต้องกดเร็วนะครับ จากนั้นปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ บางทีกดปิด หลายรอบหน่อย

^
        ^
        Cannon Series MP จะใช้ตามนี้แทบจะทุกรุ้นเลยครับ เว้นแต่ MP 258 เข้า Service Mode แล้วใช้ Mp Tool เครียครับ ถ้าตามด้านบนไม่หายก็ต้องเครียแบบ MP 258 ครับ Cannon เครียไม่ยากเลยครับมีไม่กี่วิธีครับ

ปล.ทำเป็นแล้วก็อย่าไปว่าตามร้านซ้อมนะครับ Cannon ทำง่ายนิดนึงก็เป็นเงินแล้วให้ผมเครียตรงนี้ผมคิด 200 นะครับ
        Last edited by jielun007; 28 Oct 2010, 14:05:16.

Comment

Originally posted by jielun007 View Post
          ปิดเครื่อง กดปุ่ม stop/reset ค้างไว้ แล้วกดปุ่ม power (ค้างไว้ทั้ง 2 ปุ่ม) ปล่อยปุ่ม Stop/Reset แต่ปุ่ม Power ยังค้างอยู่ แล้วกดปุ่ม Stop/Reset
          2 ครั้ง ปล่อยปุ่ม power รอจนขึ้นเลข 0 แล้วกดปุ่ม Stop/Reset 4 ครั้ง ไม่ต้องกดเร็วนะครับ จากนั้นปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ บางทีกดปิด หลายรอบหน่อย

^
          ^
          Cannon Series MP จะใช้ตามนี้แทบจะทุกรุ้นเลยครับ เว้นแต่ MP 258 เข้า Service Mode แล้วใช้ Mp Tool เครียครับ ถ้าตามด้านบนไม่หายก็ต้องเครียแบบ MP 258 ครับ Cannon เครียไม่ยากเลยครับมีไม่กี่วิธีครับ

ปล.ทำเป็นแล้วก็อย่าไปว่าตามร้านซ้อมนะครับ Cannon ทำง่ายนิดนึงก็เป็นเงินแล้วให้ผมเครียตรงนี้ผมคิด 200 นะครับ
          OK ครับ ทำได้แล้ว แต่ตอนนี้อีกเครื่องเป็นอะไรไม่รู้ครับ เครื่อง Cannon MP140 มันบอกว่าไม่รู้จักตลับหมึกต่อไปนี้

คือตลับหมึกสีดำ และมันปริ้นสีแดงไม่ออกครับ ผมต้องทำยังไงดีครับ

Comment

ผมติดตรง รอจนขึ้นเลข 0 อะครับมันไม่ขึ้นให้อะครับ
            หรือว่า ต้องกด ที่รูปไขควง เป็นเลข0 เองครับ ผม

Comment

MP 287 ดึงกระดาษข้างเดียวครับ

Comment

ไม่รู้ว่าจะตรงความต้องการไหมลองดูครับ

เคลียซับหมึก Cannon PIXMA MP287

Comment

Working...
                X