Announcement

Collapse
No announcement yet.

AGP4x ใช้กับ ATI รุ่นไหนกันบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AGP4x ใช้กับ ATI รุ่นไหนกันบ้างครับ

พอดีกำลังตัดสินใจซื้อการ์ดจอใหม่ครับ อยากได้รุ่นใหม่ๆ อย่าง HD 2600 pro เห็น spec ในเว็บของ sapphire มันรองรับทั้ง 4x และ 8x แต่ไม่แน่ใจว่า เมนบอร์ดที่ใช้อยู่รองรับได้หรือป่าว เพราะเคยโทร.ไปถามที่ร้านแล้วเขาบอกว่าไม่ได้ เลยรบกวนเพื่อนๆ ที่ใช้เมนบอร์ที่เป็น AGP4x ว่าใช้ยี่ห้อและรุ่นอะไร เคยใช้กับการ์ดจอของ ATI รุ่นไหนกันบ้าง(ตั้งแต่ x1000 ขี้นไปครับ) รบกวนบอกยี่ห้อ รุ่น ชนิดและขนาดแรมด้วยครับ เพราะเห็นกระทู้เก่าๆ ถามกันเยอะเหมือนกัน จะได้เป็นข้อมูลให้กับคนอื่นต่อไปด้วยครับ
    ตอนนี้ผมใช้เมนบอร์ด Gigabyte GA-60TX-A ครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

GA-60 นี่ 370 นะครับ

ผมว่าน่าะจะอัพเครื่องใหม่นะครับ ถ้าจะเอามาใช้กับ X1XXX เกรงว่า CPU จะปั่นการ์ดจอไม่ไหวครับ เดี๋ยวนี้คอมถูกลงมากแล้ว เครื่องเก่าไม่ต้องทิ้งครับ เอาไว้โหลดบิต เล่นเน็ต พิมพ์งาน ฟังเพลงได้อีกนานครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
      GA-60 นี่ 370 นะครับ

ผมว่าน่าะจะอัพเครื่องใหม่นะครับ ถ้าจะเอามาใช้กับ X1XXX เกรงว่า CPU จะปั่นการ์ดจอไม่ไหวครับ เดี๋ยวนี้คอมถูกลงมากแล้ว เครื่องเก่าไม่ต้องทิ้งครับ เอาไว้โหลดบิต เล่นเน็ต พิมพ์งาน ฟังเพลงได้อีกนานครับ
      อืมม จริงด้วยแฮะ ความคิดมิเลว
      สถานการณ์ผมก็เหมือน จขกท มีเครื่องเก่าจะทิ้งก็เสียดาย

Comment

Working...
      X