Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูสเปกนี้ทีครับ จะเล่นได้ไหม งบน้อยอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูสเปกนี้ทีครับ จะเล่นได้ไหม งบน้อยอะ

C2D E6750
    M/B Asus P5K
    ram 1024*2 800 kington
    VGA XFX 8500GT 256mb <<<จริงๆอยากได้ 8800 แต่งบไม่พองับ
    HD seagate 320GB 16mb satall
    power เป็นของเดิมที่ติดกับเคส ยี่ห้อ DELUX อะงับ

อยากถามว่ามันจะเล่น Need For Speed Prostreed ได้ไหมอะงับ เพราะเกมอื่นผมไม่ค่อยอะไรมาก ชอบเกมนี้มากมาย

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ง่ะ อันอื่นแรงหมด ยกเว้นการ์ดจอ ไม่น่าจะไหวนะครับ หรือท่านอื่นๆว่าไง

Comment

ผมว่าเปลี่ยนการ์ดจอเปน 8600GT น่าจะดีกว่านะครับ

Comment

ง่าอยากได้ 8600 GT เหมือนกันนะครับพี่น้องแต่ ว่างบไม่พออะงับมันต้องเพิ่มอีก 2500 อะงับ เล่นภาพกลางๆได้ไหมงับสเปกนี้ ไม่ OC อะงับทำไม่เป็น

Comment

- ลดฮาร์ดดิสค์ เป็น 160G / แรมใส่ 1G ไปก่อนครับ แล้วเอาไปโป๊ะการ์ดจอ เนื่องจาก ทั้ง 2 อย่างสามารถอัพเกรดเพิ่มเติมได้ทีหลัง ถ้าจะเล่นเกมส์ การ์ดจอสำคัญมากครับ
          - Prostreet ยังฟันธงไม่ได้ครับ เพราะ เกมส์ยังไงออกมา แต่ถ้าท่านยังไม่เปลี่ยนการ์ดเหนื่อยแน่นอนครับ กับ Prostreet

Comment

ง้นถ้าเพิ่มเป็น 8600 GT A650 Spark อะงับ <<<ผมกลัวงะมันชอบมีปํญหาหรือท่านอื่นว่าไงงับ
            ถ้าไม่ไหวจะได้ กัดฟันซื้อ 8600GT XFX งับ เพราะจะสั่งซื้อวันนี้แล้ว ถ้าอย่างอื่น ok สเปกนี้ไม่ต้องใช้ power เพิ่มใช่ไหมงับ ที่มากับเควส DELUX ก็ พอแล้วใช่ไหม งับ
            ขอบคุณ คำแนะนำและความรู้ต่างๆจากทุกคนมากคับ

ถามอีกนิดงับ ATI HD 2600 XT Extrem 256mb Spark แรงกว่า 8600 GT XFX ไหมงับ
            Last edited by Nigels; 12 Oct 2007, 16:45:53.

Comment

- A650 ก็โอเคครับ แรงคุ้มค่าดี
              - สเปคนี้ Delux เอาอยู่ครับ

Comment

ยืนยันอีกเสียงงับ 8600gt เลยดีก่างับ
                ram 1G นี้เอาอยู่งับถ้าแค่เล่นเกม กับ win XP

Comment

ลด CPU ลดเมนบอร์ด มาเพิ่มการ์ดจอน่าจะดีกว่านะ

Comment

ลด cpu แล้วเปลี่ยนเป็น 7900 GT

Comment

เห็นเค้าบอกการ์ดเทพๆซีรี7 ถูกแล้วนี่ครับ ไวเเป็นตัวเลือก

Comment

ตามข้างบนครับ
                        เกมส์ท่านอาจจะกระตุกเพราะ 8500GT นี้ละ อย่างอื่นแรงหมด

Comment

ตามนี้ลองดูครับ
                          e 6550 6090
                          gigabtye GA-P35-DS3R 4380
                          ram kington 1gb*2 ddr2 667 1880
                          hdd 250gb seagate 2430
                          vga xfx8600gt xxx zalman 5490
                          total 20200

ถ้าไม่คล๊อกไม่ต้องเอา 800ก็ได้มั้ง แพงมาก แค่ก็ลื่มแล้วครับ ผมว่านะ แต่ว่าpowerอะ ของติดเคสหรือซื้อนอกมาอะ ถ้า delux 500w ไหวของผมผมยังกลัวๆอยู่เล - -

Comment

เอ๋ ของคุณติดเคสริป่าวอะ ถ้าติดเคสมากี่ w อะ

Comment

อ่า power ติดเคส มาอะงับ เคส ของ DELUX ไม่แน่ใจว่า 450W หรือ 500W อะงับ แต่ การ์ดจอ คง 8600 GT XFX แล้ว อะ งับ ขอบคุณ ทุกท่านงับ สำหรับคำแนะนำต่าง ทำให้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นงับ

Comment

Working...
                              X