Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกิดเรื่องอีกแร้วคับ Ram คนละชิปแต่ Dual ช่วยดูทีว่ามันเป็นจริงป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกิดเรื่องอีกแร้วคับ Ram คนละชิปแต่ Dual ช่วยดูทีว่ามันเป็นจริงป่าว

คือตอนแรกมีอยู่ 512/677 kington ชิป Elpidia แล้วไปซื้อมาอีกตัวนึงแต่หาชิปเดียวกันไม่ได้ มีแต่ชิปHynixเลยซื้อมา1อัน 650บาท ตอนแรกก็ภาวนาในใจว่าDual..ๆๆ..เถอะ..สาธุ พอใส่เข้าไปดูในBiosก็ขึ้นDual..คับ ยังไม่เชื่อคับลองเข้าวินโดวน์แร้วก็เปิดใน CPU-Z และEverest..ก็ขึ้นว่าDual ดีใจมากคับ..อิอิ
    จึงมาขอความคิดเห็นจากท่านๆ อะคับว่าเป็นไง
    Last edited by dordeg; 18 Oct 2007, 12:32:29.

แค่ ขนาดเท่ากัน บัสเท่ากัน อะ โอกาศ Dual ก็สุงมาก ละ
    ไม่แปลกครับ
    *ของผมซิแปลกกว่า นะ GEIL 1G บัส 800 จับคู่กันกับ Corsair 1G บัส 667 มัน Dual กันเฉยเลย ^^ (2 คู่)

Last edited by TWK.; 12 Oct 2007, 19:24:14.

Comment

ปกติครับ สเป็คทุกอย่างเท่ากันหมด

Comment

ถ้าบอร์ดไม่รับ dual แล้วมันรันเป็น dual ค่อยน่าแปลกหน่อย 555

Comment

มันเป็นเรื่องปกติที่สุดครับ

Comment

ปกติครับ

Comment

มะแปลกงับ ขนาดเท่า บัสเท่า cl(ที่บัสนั้นๆ) เท่า หรือสามารถปรับให้เท่าได้ กะ dual ได้ เกือบหมดละงับ

ยกเว้น กรณี บ. มันเขม่นกัน แรมตีกาน กะซวยปาย

Comment

ดีใจในความปกติ นะ

Comment

ขนาดผมลอง คนละยี่ห้อกัน อันนึง 1G อันนึง 512 บอร์ด กิ๊กกาบ๊วย ยังขึ้น Dual กันได้เลยครับ

ฉนั้นของคุณ มันคือความปกติ......ที่สุด

Comment

เสียบ 2 ตัวมันดูอัลเลยช่ายป่ะ ถ้าผมเสียบ 512bus 400 กับ 512bus667 มันจะดูอัลป่าวอ่ะ
                    หุหุ

Comment

โห ผม เชื่อมาตลอดว่า ต้องเหฟมือนหกันหมด

แบบ ชิป เลข ซีเรียลติดกัน แบบนี้อ่ะครับ

นี่ความรู้ไหม่เลย

Comment

ของผม ยี่ห้อเดียวกัน บัสเท่ากัน แต่ไม่ดูอัล เลยต้องขายทิ้งไป (cl ไม่เท่ากัน สงสัยซื้อ***งกันไปหน่อย)

ไม่รู้ว่าถ้าเราเขียน spd แก้ข้อมูลแรมไห้เหมือนๆกัน แล้วมันจะดูอัลไหมนะ ไครรู้บอกมั่ง

Comment

Working...
                        X