Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยครับ ที่ผมจัดมันเป็นไปได้รึเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยครับ ที่ผมจัดมันเป็นไปได้รึเปล่า

พอดีลองๆจัดมาหน่ะครับ เลยอยากจะมั่นใจว่า ผมไม่ได้จัดผิดอ่ะ แหะๆ
    core2duo e6550 6120
    gigabype p35-ds3l 3800
    ram rox 667 1g*2 2000
    seagate 160g 2200
    PCI-E HD 2600XT DDR3 3800
    samsung dvdrw 1150
    case 1000
    รวมแล้วมัน 20070

อันนี้เอาไว้ทำพวก 3d max กับ illustrator ซะส่วนใหญ่
    มันพอเป็นไปได้มั้ยครับ แล้วผมต้องซื้อ powersupply เพิ่มรึเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ

ผมเคยพอเพื่อนไปซื้อสเปคปามานท่าน ผมจัด enermax 350 1500 ให้ สองเดื่อนแล้วยังใช้งานได้ดีอยู่คับ

Comment

แอบมีคำถามเพิ่มเติมครับ ถ้าผมเปลี่ยน vga card เป็นค่าย nvidia รุ่นไหนราคา+คุณภาพมันถึงจะไม่หนีกันอ่ะครับ

Comment

Originally posted by Julio View Post
        แอบมีคำถามเพิ่มเติมครับ ถ้าผมเปลี่ยน vga card เป็นค่าย nvidia รุ่นไหนราคา+คุณภาพมันถึงจะไม่หนีกันอ่ะครับ
        GF8600GT ราคาประมาณ 4000฿ อะ

Comment

Originally posted by Julio View Post
          8600gt ครับ สองค่ายนี่เด่นคนล่ะด้านครับ ถ้าต้องการเล่นเกมลื่นๆ gf แต่ถ้าไวดูหนัง ati ครับ

Comment

แล้วถ้า power supply อ่ะครับต้องใช้ไฟประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ (เรื่องนี้ผมไม่ค่อยถนัดอ่ะแหะๆ)

Comment

enermax,silver stone 350w 1500-1700 หายห่วงได้เลยครับ

Comment

แรม ROX ด้วยอะ

Comment

พอดีลองๆจัดมาหน่ะครับ เลยอยากจะมั่นใจว่า ผมไม่ได้จัดผิดอ่ะ แหะๆ
                  core2duo e6550 6120
                  gigabype p35-ds3l 3800
                  ram rox 667 1g*2 2000
                  seagate 160g 2200
                  PCI-E HD 2600XT DDR3 3800
                  samsung dvdrw 1150
                  case 1000
                  รวมแล้วมัน 20070

อันนี้เอาไว้ทำพวก 3d max กับ illustrator ซะส่วนใหญ่
                  มันพอเป็นไปได้มั้ยครับ แล้วผมต้องซื้อ powersupply เพิ่มรึเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ
                  เยี่ยมแล้ว PSU ผมว่า ซื้อ พร้อมกับเคส

Case Delux 1500 จะได้ PSU 450w มาด้วย ซึ่ง จะประหยัดกว่าเยอะครับ ประมานว่า คุณเพิ่ม 500 บาทจากค่าเคสเดิม ได้ PSU ดีๆ 1 ตัวมาใช้เลยนะครับ

ราคาค่าตัวมันอยู่ที่ 750 ครับ

Comment

ไปใช้ PWS ตามที่คุณ MMGlover แนะนำครับ
                    ส่วน DVD Writer มาใช้ของ Liteon ดีก่าไหม คุณภาพดีกว่านะ ราคาก็ไม่หนีกันมากครับ
                    ส่วนอย่างอื่นดีแล้วครับ

Comment

Working...
                    X