Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ หัดกลับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ หัดกลับ

สวัสดีครับพี่น้อง

หลัง***งหายจากวงการไปนานเนื่องจาก

ได้รับการบูรณะคอม (คอมเก่ามีคนซื้อต่อไป)

เลยซื้อมาใหม่คิดว่าจะไม่ยุ่งแล้วหละ

แล้วมาถึงช่วงปิดเทอมนี้เลยหาอะไรสนุกๆทำ

จะเป็นตายยังไงช่างมัน

คือวันนี้(12/10/07)ได้เอาเคสเพื่อนมากลับ

เนื่องว่า ม่ะวานไปเสนอเขาว่า ลองม่ะ กลับเคส

เค้าก็สนใจขึ้นมาทันที เพราะเขาวางเคสไว้ฝั่งด้านขวาของจอ

แล้วมันร้อนมาก

พัดลมก็วางอยู่กับพื้นด้านขวาโต๊ะ

วันนี้จึงเริ่มงาน งานแรกของผมด้วย

พังเจ๊ง ยังไงเด๋วให้เพื่อนมันจ่าย

ว่าแล้วก็ออกไปหาซื้อน้อตมา

2 โหล ยาวประมาณ1 เซ็น

กลับมาถึงก็สว่านครับ

เจาะตาไก่ด้านหลังทิ้งหมดที่มันยึดติดไว้อ่านะ

แล้วถอดฝาหลังกะแผ่นรองเมนบอร์ดออกมา

และก็กลับครับ ยึดน็อตตามจุดยึดจนเสร็จครับ

เคสกลับ ออกมาด้วยครับ(ขนาดงานแรกนะเนี่ย)

เพื่อนมาเห็นอีกทีก็อึ้งครับ งงเป็นไก่ตาแตกเลย

แต่มันก็มีปัญหาครับ

จะใช้อะไรแทนน็อตได้มั้ยครับ

เครื่องยิงตาไก่ก็ไม่มี

เพราะเวลาใส่ฝาเคสแล้วมันอ้าออกมาเลยครับ

หัวน็อตมันใหญ่ครับ

Attached Files

รูปน้อยครับ มองไม่รู้เลย

Comment

รอชมคับ^^

Comment

ช่าย จะบอกว่าที่ไม่มีคนคอมเมนท์ก็เพราะรูปน้อยแถมไม่ให้รายละเอียดนี่แหละครับ

Comment

เป็นบทความที่มีรูปประกอบ 1 รูป เล็กอีกต่างหาก(รึมันยังไม่จบ) ต้องยิงรีเว็ตอย่างเดียวครับ ไม่งั้นเวลาปิดเคสไม่สนิทแน่

Comment

รอชมครับ

Comment

ถ้าไม่ยิง รีเว็ต ก็ต้องเป็น น๊อตแบบ หัวแบน อะงับ

Comment

ไหนอ่ะ งง

Comment

มีแค่เนี๊ย

หรือยังไม่หมด

Comment

เหมือนเคสดีคับ

Comment

เฮ้อ อยากมีเวลาทำมั่งจัง

Comment

Working...
                      X