Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใฃ้ HD Tune แล้วมันดันมีสีแดง 3 จุด ทำไงดี อยากบอกนะว่ามันคือ !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใฃ้ HD Tune แล้วมันดันมีสีแดง 3 จุด ทำไงดี อยากบอกนะว่ามันคือ !!!

มันเป็น Bad ใช่ไหมครับ ยังงี้เคลมได้ไหมครับ

ถามต่ออีกนิดครับ ต้องการที่จะทำ Raid 0 คาดว่าจะใช้ 160 กับ 320 อยากนี้ใช้ 460 Watt พอไหมครับ

ใช่ สีแดง BAD นะ เผื่อความชัวเอาโปรแกรมอื่นสแกนดูอีกรอบ

HDD กินไฟ ตัวละ 10-15Watt นะ

Comment

Originally posted by sak_zeal View Post
      มันเป็น Bad ใช่ไหมครับ ยังงี้เคลมได้ไหมครับ

ถามต่ออีกนิดครับ ต้องการที่จะทำ Raid 0 คาดว่าจะใช้ 160 กับ 320 อยากนี้ต้องใช้ 460 Watt พอไหมครับ
      เครมด่วนครับ

ถ้าจะต่อ Raid 0 HDD ควรจะเป็นยี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดียวกัน ความเร็วเท่ากัน Bufferและความจุเท่ากันนะครับ ไม่แนะนำให้ใช้ต่างsizeกันครับ เพราะมันจะDown ความจุ+ประสิทธิภาพมาที่อีกตัวมาที่ตัวที่น้อยกว่าครับ

ส่วน PSU wattแท้ 460 wattเหลือเฟือครับ อยู่ที่ว่าการ์ดจอและsystemกินไฟเกินไปหรือเปล่า เพราะในเคสเนี่ย การ์จอกินไปค่อนข้างมากกว่าอุปกรณ์อื่นครับ

Comment

เครมด่วนเลยหรือท่าน จัดไปครับ

ส่วนเลย Raid ขอบคุณมากครับ อ่านบางกระทู้บางท่านก็บอกว่า ใช้ต่างรุ่นต่างยี่ห้อต่าง size ได้ ผมก็ไม่แน่ใจ
        แล้วต้องใช้โปรแกรมอ่ะไรช่วยทำ Raid ด้วยไหมครับ ถ้าต้องใช้ก็ขอ link เลยแล้วกันครับ

ขอบคุณมากนะครับ

Comment

Working...
        X