Announcement

Collapse
No announcement yet.

Copyright Club

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• METRO 2033 9.99$

สนุกไหมครัน ได้ยินว่ากินสเปกโหด

Comment

• Originally posted by Momo View Post
      มีใครลอง Super meat boy หรือยังครับเห็น Review gamespot ได้ตั้ง 9.5 แหน่ะ
      ลองเล่นผีดู มันก็แบบ ผจญภัย มีตัวละคร 1 ตัวเป็นตัวเนื้อสีแดง วิ่งไปตามด่าน ไปหา เจ้าหญิง (เรียกอะไรไม่รู้ แต่ขอเรียกเจ้าหญิงละกัน อิอิ) แค่นั้นเองครับ แรกๆ ก็ดูง่ายอยู่ แต่พอมา ด่านย่อยที่ 4 ด่านหลัก 1 เท่านั้นแหละ ปวดนิ้วครับ กระโดดเกาะไปเกาะมา

ส่วนงานศิลป์เป็นแบบ คล้ายๆ เกมเครื่อง NES อะครับ ภาพออกเป็นบิทๆ หยักๆ ไม่ใช่การ์ตูน

เกมนี้ก็สนุกนะครับ แต่เล่นแล้วทำไมปวดนิ้วจัง 55+

Comment

• Originally posted by Narok_Away_G View Post
        http://www.gog.com/en/page/xmas10

GOG เริ่ม XMAS Sales แล้วนะคร้าบ
        ใครเล็งอะไรไว้ ไปสอยได้นะครับ
        เว็บนี้มันสั่ง แล้วโหลดยังไงครับ มีใครรับฝากซื้อไหมนิ

พอดี มีเกมตอนที่ผมเคยเล่น บน P1 แล้วชอบมากครับนั้นหลายเกมด้วย

Originally posted by KingRazer View Post
        METRO 2033 9.99$

สนุกไหมครัน ได้ยินว่ากินสเปกโหด
        ถ้าชอบหลอนๆ ก็โอเคครับ แต่ สัตว์ประหลาด ก็มีแต่เดิมๆ

เรื่องกินสเปคเห็นเขาบอกว่า มันเป็นที่ตัวเกมครับ จริงๆมันไม่ได้กินหรอก
        Last edited by wt25044; 15 Dec 2010, 07:43:31.

Comment

• Midweek madness มาแว้ว
          Killing Floor (ซึ่งผมไม่เล่น)
          Just Cause2 (อยากเล่น แต่ spec เครื่องคงไม่ถึง)
          Metro 2033 (ลดรอบที่ล้าน)

สรุป รอ Xmas Sales

Comment

• ยังไม่โดนครับ อิอิ

Comment

• ผมบอกตรงๆว่า คริสมาส นี้ ในสตีมก็คงไม่มีเกมไหนที่ผมอยากได้เป็นพิเศษ เพราะเกมไหนที่ผมอยากได้่ส่วนมากผมก็ซื้อมาก่อนหน้านี้แล้ว (ที่ผมอยากได้ ก็คงพวกเกมใหม่ๆืที่ผมยังไม่ได้ซื้ออ่ะ)

ในปีที่ผ่านมา ผมค้นพบว่า เกมแนวที่ผมจะเลิกซื้อเด็ดขาดคือ เกมแนวซิมครับ เช่น พวก anno 1404 tropico 3 เพราะซื้อมาก็ไม่เล่น ขี้เกียจ -*-
              ผมค้นพบว่า้เกมที่ผมชอบคือเกมแนวเล่นง่ายๆ เข้าใจง่าย แบบโผล่มาตูมๆเลย อ้อ แล้วพวกเกมอินดี้ไม่ถูกโฉลกผม ผมชอบเกมบ้านๆดังๆ

เล่น Killing Floor ตัวเ่สริมดีกว่า

Comment

• มีใครสนใจบ้างไหม Adidas G09207
                ช้วยกันดันหน่อยนะ

http://www.overclockzone.com/forums/...6#post24954956

วันนี้อยาก L4D2 ใครก็ได้มาจัดหนักกับผมที

Comment

• เฮ้ย เพิ่้งเห็น KF ลดราคา ใครไม่มีจัดเลยครับ แม่งเกมอย่างมันอ่ะ ผมฟันธง เล่นกะเพื่อนนี่ โคตรได้ฟิล ฮาๆ

Comment

• Originally posted by thatreech View Post
                    เฮ้ย เพิ่้งเห็น KF ลดราคา ใครไม่มีจัดเลยครับ แม่งเกมอย่างมันอ่ะ ผมฟันธง เล่นกะเพื่อนนี่ โคตรได้ฟิล ฮาๆ
                    เห็นคุณบอยเล่นทุกวันท่าทางจะมันจริง - -*
                    นั่งดูคลิปเล่นกันได้ 60 คน เลยเหรอครับ......ไม่แลคกันมั่งรึ....

Comment

• มีเซฟไทยหรือเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by thatreech View Post
                        เฮ้ย เพิ่้งเห็น KF ลดราคา ใครไม่มีจัดเลยครับ แม่งเกมอย่างมันอ่ะ ผมฟันธง เล่นกะเพื่อนนี่ โคตรได้ฟิล ฮาๆ
                        กับ L4D อันไหนสนุกกว่ากันเหรอ

Comment

• CannavaroJ
                          ๐NaivEUseR๐

ขอขอบคุณที่ช้วยดุนและดันครับ^^+

Comment

• Originally posted by CannavaroJ View Post
                            กับ L4D อันไหนสนุกกว่ากันเหรอ
                            KF ของมันหลากหลายกว่าครับ ยิ่งถ้าเล่นเซฟ 32 คน ยิงกันให้บ้าครับ
                            L4D ของเดิมๆ จำกัด ลุยอย่างเดียว

ถ้าสนุก ผม ให้ KF สนุกกว่า L4D ครับ

Comment

• ใรแววว่าจะได้เสียตัง

Comment

• Originally posted by deawpiaro View Post
                                เห็นคุณบอยเล่นทุกวันท่าทางจะมันจริง - -*
                                นั่งดูคลิปเล่นกันได้ 60 คน เลยเหรอครับ......ไม่แลคกันมั่งรึ....
                                ไม่แลคนะ ที่แน่ๆดีกว่าไอ้เซิฟ MW2 เยอะอ่ะ

คือเกมนี้มีเซิฟไทยครับ กลุ่มเพื่อนคุณ duke อ่ะ ปิง 50 หรือจะครีกันเองแบบ l4d2 ก็ได้
                                แล้วเซิฟเพื่อนบ้านเราก็เยอะครับ พวกญี่ปุ่นอ่ะ 150-250 พวกนี้มีเยอะเลย ญี่ปุ่นมันชอบเกมนี้อ่ะ ไม่ีรู้กะมันเหมือนกัน

ส่วนเรื่องความมันเทียบกับ l4d2

ผมให้ l4d2 เหนือกว่านะ แต่ผมชอบ kf ตรงมันบ๊องๆดี เล่นแล้วไม่้เครียดเหมือน l4d2 อ่ะ มันออกแนวช่วยกัน camp แล้วระดมอาวุธใส่ผีแบบขนมาทั้งคลังแสงมากกว่า

ถ้าเทียบเป็นหนัง l4d2 = 28 days later
                                kf = freddy vs jason อ่ะ ประมา๊ณนั้น
                                Last edited by thatreech; 15 Dec 2010, 12:39:22.

Comment

Working...
                                X