Announcement

Collapse
No announcement yet.

Copyright Club

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by godloveyou View Post
    ถ้ามี ชาย-ชาย จริง สาวกคงหนีหมดอะครับ ภาพลักษณ์ตัวเอกสำคัญนะ

ส่วน me / da จากผมเดาคือ ตัวเอก มันเลือกเพศได้ จุดแข็ง ของเกมเลยไม่ใช่ภาพลักษณ์ของตัวเอก เพราะงั้นจะเป็น Homo-gay ก็จัดมา
    ม่ายยยยยยย เจ้าหงอกมันเป็นตัวเอกสุด cool เลยนะครับ ทำแบบนั้นนี้เหมือนเอาเฮีย Duke ไปเล่น Paint ball เลยละ

ปล.เอาจริงๆ ก็คงทำตามนิยายต้นฉบับนะครับ แหมออกเดินทางตามหาความทรงจำที่เกี่ยวข้องกับ Yennefer คนที่มอบแสงสว่างในชีวิตให้กับเค้า แต่ระหว่างการเดินทางดันไปกระซวกหูรูดผู้ชายที่ไปเจอระหว่างทางมันคงประหลาดพิลึกเลยละครับ

Comment

• Originally posted by thaw7501 View Post
      คือผมไม่ได้เป็นเกย์นะครับ
      แต่อยากรู้ว่าทำไม The Witcher ไม่มีฉากแบบ ชาย-ชาย เหมือน Mass Effect / Dragon Ageครับ
      เกมนี้กีดกันรสนิยมทางเพศหรือเปล่าครับ?
      ขอไว้ซักเกมเถอะ

Comment

• Originally posted by CannavaroJ View Post
        แต่ระหว่างการเดินทางดันไปกระซวกหูรูดผู้ชายที่ไปเจอระหว่างทางมันคงประหลาดพิลึกเลยละครับ
        สำหรับแฟนบอย คงเลิกคบกันเลย ถ้าเกมเป็นแบบนั้น.........

BORKED

" Five Story ...One Episode "
        ออกขายทุก platform เลยนะ...แง่มๆ.....

ปล. x box one มาไทย ปลายปีหน้า.....

Comment

• Orgin -50% ครับผม

Comment

• Originally posted by clashpotte View Post
            Orgin -50% ครับผม
            Bioware point ไม่ยอมลดอีกแล้ว

Comment

• Witcher 3 สมมุติถ้ามี ชาย ชาย ผมคงไม่กล้าเอาตูด กลัวค้นพบตัวเอง

Comment

• ผู้สร้าง Titan Fall หรือ ทีม Respawn เป็นทีม IW เก่า ( Zampella และ Jason West ผู้ก่อตั้ง และ พนักงานบางส่วน ) ที่ออกมาจาก Activision

งานนี้น่าจะคาดหวังได้สูง แถมใช่ Engine ที่ไม่กิน Spec และไม่ดูคกยุคอีกต่างหาก

น่าลุ้น ๆ เกมส์ปี 2014 นี้น่าจะจับตามองหลายเกมส์ จาก Ubisoft , EA , TakeTwo ซึ่งเล่นเอากระเป๋าฉีกแหง ๆ

Comment

• Originally posted by level7015 View Post
                  จะไปสมัครงานที่ IT City ทำ Resume ประมาณไหนดีครับ
                  ก็เกรดเฉลี่ย ประสบการณ์ต่างๆ และที่สำคัญก็บอกความชำนาญเฉพาะทางที่เราคิดว่ามีประญชน์กับองค์กรนั้นครับ

Comment

• Originally posted by CannavaroJ View Post
                    Bioware point ไม่ยอมลดอีกแล้ว
                    ถ้ามันลดทักมามั้งนะครับ

Comment

• Originally posted by UNzeROg View Post
                      Thief ภาคใหม่ ตัวอย่างเกมเพลย์แรก หลังจากเปลี่ยนมือผู้พัฒนา ไปอยู่กับผู้สร้าง Dishonored
                      นั่งๆดูไปถึงวามันคล้ายๆกับเกมอะไรสักเกม แค่พระเอกมันไม่ได้มาแก้แค้นใคร

Comment

• Originally posted by toevtoev View Post
                        ขอบคุณสำหรับความเป็นห่วงครับ ผมสาบานด้วยเกียรติของลูกเสือ ถ้า DA 3 ห่วยแตก คือทำให้ผมพอใจได้ต่ำกว่า 80% DA 3 จะเป็นภาคสุดท้ายที่ผมจะซื้อ

และ ผมจะโหลดเกมเถื่อนของค่าย biowave มาลองเล่นก่อน แล้วถึงจะซื้อ

บอกตรงว่าเตรียมใจไว้แล้วครับ แต่ยังแอบหวังลึกๆว่า ทำให้เป็น epic game เหมือน DA 1

ผมเดาว่า เนื้อเรื่อง 5/10 ระบบเหมือน da2 ดีอย่างเดียว คือ กราฟฟิก เพราะมันใช้ น้ำแข็งกัด 2.0
                        เดี๋ยว EA ก็เอา Dragon Age Origins - Dragon Age 2 มาขายกินต่อ Morrigan กลับมา ลูก - สามี จะมีการกล่าวถึงไหมหว่า [Witch Hunt เลือกไปอยู่ด้วยกัน 3 คนพ่อ แม่ ลูก หึหึ]

ถ้าหน้าตา Cassandra เหมือนในตัวอย่างจริงๆ นี่รับไม่ได้สุดๆ ภาค 2 นี่ยังดูดี ในเมะ ยิ่งโคตรดูดี แต่ทำไมภาค 3 นี่มัน.... แล้ว Hawke มันจะช่วยอะไรได้ ตามหาจังแค่คนธรรมดา ที่แม่ตาย น้องตาย แล้วดวงดีที่กอบกู้เมืองได้

เนื้อเรื่องคงหนักไปทางกลุ่ม seeker กับกองทัพจากต่างมิติ ขอให้มีเพื่อนในภาค Origins โผล่มาให้เห็นหน้าเห็นตาหน่อยก็ดี ไม่ก็เหตุการณ์ในทวีป Ferelden ก็ดี แล้วก็ฉากก่อน Final Battle แบบ Dragon Age Origins ก็ดีโบกมือลาครอบครัวแล้วไปตาย

Comment

• Originally posted by karas100 View Post
                          นั่งๆดูไปถึงวามันคล้ายๆกับเกมอะไรสักเกม แค่พระเอกมันไม่ได้มาแก้แค้นใคร
                          ใช่เลยครับเกมส์นี้เน้นฉกลูกเดียวครับ คาดหวังพอสมควรเหมือนกันแต่ทีมเดียวกันกับสร้าง Dishonored ผมว่าน่าจะสนุกแน่

Comment

• ผมว่า Thief มันจะกลายเป็น

Dishonored : Thief อะดิ

Comment

• Originally posted by karas100 View Post
                              เหอ ๆ ๆ จริงครับ แต่ต้องเปลี่ยนเป็น Dishonored ทำออกมาเหมือน Thief มากกว่านะ เพราะเกมตระกูล Thief มันมีมาตั้งกะปี 1998 ถือเป็นเกมแนว FPS Stealth รุ่นแรก ๆ บน PC เลยเน้อ
                              http://store.steampowered.com/app/21...snr=1_7_15__13 ขนาด Creative Director ของทีม Arkane Studios ที่สร้าง Dishonored ยังเคยบอกเลยว่าได้แรงบันดาลใจมาจาก Thief นี่แหละ

ว่าแต่ในคลิปเกมเพลย์ ใช้ธนู Headshot ยามแล้วได้แต้ม xp นี่มันดูขัดแย้งกับภาพลักษณ์เกม Thief ยังไงไม่รู้แฮะ ชักหวั่น ๆ ใจกับภาคใหม่นี้แล้วสิผม

Comment

• Eidos Montreal เลือกทีมสร้างได้ถูกต้องลยละครับ เกมแนวนี้มันต้องเน้นเรื่อง Level design จากเกม Dishonored ก็บอกได้เลยว่าเรื่องนี้ Arkane Studios เป็นมือต้นๆ ของวงการเลย ว่าแต่ Arkane Studios ได้รับสิทธิพัฒนา Thieft ตั้งแต่เมื่อไหร่เหรอครับ ผมไม่ทราบข่าวมาก่อนเลย

ปล.แต่จากที่เห็นทั้ง CG Trailer และ Gameplay ไป ตอนนี้ผมโดนเจ้า Garrett ขโมยเงินไปเรียบร้อยแล้ว

Originally posted by evilbom View Post
                                เนื้อเรื่องคงหนักไปทางกลุ่ม seeker กับกองทัพจากต่างมิติ ขอให้มีเพื่อนในภาค Origins โผล่มาให้เห็นหน้าเห็นตาหน่อยก็ดี ไม่ก็เหตุการณ์ในทวีป Ferelden ก็ดี แล้วก็ฉากก่อน Final Battle แบบ Dragon Age Origins ก็ดีโบกมือลาครอบครัวแล้วไปตาย
                                ภาคนี้ผมอยากให้กลับมาโฟกัสที่ Grey Warden อีกจังเลยครับ ตอน Origin นี้ปูเนื้อเรื่องมาอย่างเท่ ดูพิเศษกว่าตัวละครปกติแบบหลายขั้นยังกับอัศวินเจไดในโลกยุคเวทมนต์แต่พอมาภาค 2 นี้กลายสภาพเป็นตัวประกอบอดทนเฉยเลย เศร้าจับจิตมากๆ ทั้งๆ ที่เนื้อเรื่องของ Grey Warden เอามาทำเป็นตัวเอกทั้งไตรภาคได้สบายๆ เลย

BORKED

Originally posted by Torror View Post
                                ถ้ามันลดทักมามั้งนะครับ
                                ผมรอคอยมันลดมาจะ 2 ปีแล้วละครับ ถ้ามันลดเมื่อไหร่จะเปล่าประกาศมันทุกที่ที่ผมรู้จักเลยครับ ฮาๆๆ
                                Last edited by CannavaroJ; 13 Jun 2013, 21:29:20.

Comment

Working...
                                X