Announcement

Collapse
No announcement yet.

Copyright Club

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Witcher 2 สนุกมากครับ อยากให้มีภาค3มากๆ

Comment

• Darksiders ผมจอมืดครับ ว่าแล้วเหมือนสังหรไม่ดีตอนจะซื้อ- -

Comment

• เกมที่ขายในโซนรัสเซียจริง ๆ มันก็มีภาษารัสเซียครับ แต่เราต้องปรับ Steam ให้เป็นภาษานั้นด้วย
        มันถึงจะขึ้นมา อย่างอันนี้พอผมปรับ Steam เป็นภาษารัสเซีย มันก็จะโหลด Add-on ที่เป็นรัสเซียมาเพิ่ม ( ถ้าเกมนั้นมี )
        หรือบางเกมอาจจะมีอยู่แล้ว เลยไม่ต้องโหลด ปกติแล้วถ้าไม่เซ็ตค่าอะไรมันก็จะมาเป็น Eng ก่อนแหละ

อย่างอันนี้ผมลองปรับตามที่ว่าดู พอ Restart มันก็ขึ้นดังภาพ แต่ว่า Orcs Must Die! ถึงกับโหลดใหม่หมดเลยเหรอ
        ภาษาไทยก็มีเป็นบางเกมครับ ที่เคยเห็นก็ Burnout Paradise กับ Half-Life 2 แต่ Half-Life 2 นี่ผมว่าตอนที่เกมเพิ่งออกมาใหม่ ๆ
        มันตัดคำดีกว่าตัวที่ผมโหลดจากในสตีมมาเล่นนา

Comment

• Originally posted by karas100 View Post
          Darksiders ผมจอมืดครับ ว่าแล้วเหมือนสังหรไม่ดีตอนจะซื้อ- -
          เข้าไปที่ folder Darksiders\media\videos แล้ว ลบ file AMD_Logo_movie มันค้างเพราะฉากครับลองลบดู

ถ้ายังไม่หายอีกลองลบ
          AMD_Logo_movie.wmv
          main_menu_intro.wmv
          start_screen_intro.wmv
          THQ_Logo1280x720.wmv
          Vigil_Logo1280x720.wmv
          แต่จะไม่เห้นฉากตอนเข้าเกมนะครับ เพราะฉากตอนเข้าเกมสำหรับคนที่ใช้ATIอย่างผมทำให้ค้าง เลยต้องไปลบๆๆ
          Last edited by cakezengwa; 3 Apr 2012, 20:47:26.

Comment

• Originally posted by OHM_DGO View Post
            เกมที่ขายในโซนรัสเซียจริง ๆ มันก็มีภาษารัสเซียครับ แต่เราต้องปรับ Steam ให้เป็นภาษานั้นด้วย
            มันถึงจะขึ้นมา อย่างอันนี้พอผมปรับ Steam เป็นภาษารัสเซีย มันก็จะโหลด Add-on ที่เป็นรัสเซียมาเพิ่ม ( ถ้าเกมนั้นมี )
            หรือบางเกมอาจจะมีอยู่แล้ว เลยไม่ต้องโหลด ปกติแล้วถ้าไม่เซ็ตค่าอะไรมันก็จะมาเป็น Eng ก่อนแหละ

อย่างอันนี้ผมลองปรับตามที่ว่าดู พอ Restart มันก็ขึ้นดังภาพ แต่ว่า Orcs Must Die! ถึงกับโหลดใหม่หมดเลยเหรอ
            ภาษาไทยก็มีเป็นบางเกมครับ ที่เคยเห็นก็ Burnout Paradise กับ Half-Life 2 แต่ Half-Life 2 นี่ผมว่าตอนที่เกมเพิ่งออกมาใหม่ ๆ
            มันตัดคำดีกว่าตัวที่ผมโหลดจากในสตีมมาเล่นนา
            ง่ะ อ่านไม่ออก 555

Originally posted by cakezengwa View Post
            เข้าไปที่ folder Darksiders\media\videos แล้ว ลบ file AMD_Logo_movie มันค้างเพราะฉากครับลองลบดู

แต่จะไม่เห้นฉากตอนเข้าเกมนะครับ เพราะฉากตอนเข้าเกมสำหรับคนที่ใช้ATIอย่างผมทำให้ค้าง เลยต้องไปลบๆๆ
            ATI เหมือนกัน XD

Comment

• เข้า origin แอบอึ้ง BF3 ขายปลดล๊อค Kit ด้วย ฮ่าๆ แต่ถ้าซื้อมันก็หมดความท้าทายในการเล่นพอดี แต่ข้อดีก็คือสำหรับคนที่ไม่มีเวลาเล่นมากแล้วอยากใช้ปืนหรืออุปกรณ์ให้มันครบๆจะได้สู้พวกเลเวลสูงๆได้บ้าง

Comment

• ^
                ^
                ^
                ไม่ซื้อมันและไอ่ปลดล๊อคเนี่ย!!!

เล่นจนปลดจะหมดและ -*-

Comment

• Originally posted by cakezengwa View Post

ของผมก็ ATI นะครับไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย เล่นจนจบ

Comment

• Blur ลดราคามีใครจะสอยมาเล่นให้เบลอไหมครับ

Comment

• Originally posted by karas100 View Post
                      Blur ลดราคามีใครจะสอยมาเล่นให้เบลอไหมครับ
                      สอยมาเล่นกันผมก็ได้นะ 55

Comment

• ...ได้ตัวล่าสุดของซัมซุง27นิ้ว550V รุ่นนี้ติดผนังได้ค่าตัว12,200-(หมดตรูด)...

Originally posted by Momo View Post
                        ู^
                        ^
                        ใหญ่มากมาย
                        Originally posted by deawpiaro View Post
                        โอ้ว จอร์จ....
                        ถอยจอมาตีดอท.......เลยเหรอ ลูกเพ่.....
                        เมพขิงๆ......

ปล. แซวเล่นนะ ++
                        ลองเอามาเล่นฟีฟ่าเต็มๆอารมณ์เลยอ่ะ!!....
                        Last edited by RacketeeR; 4 Apr 2012, 11:50:47.

Comment

• ู^
                          ^
                          ใหญ่มากมาย

Ghost Recon :Future Soldier PC เปิดตัว 12 June ปีนี้แถมไม่มี DRM

http://asia.gamespot.com/news/ghost-...une-12-6369687

Comment

• Originally posted by RacketeeR View Post
                            ...ได้ตัวล่าสุดของซัมซุง27นิ้ว550V รุ่นนี้ติดผนังได้ค่าตัว12,200-(หมดตรูด)...
                            โอ้ว จอร์จ....
                            ถอยจอมาตีดอท.......เลยเหรอ ลูกเพ่.....
                            เมพขิงๆ......

ปล. แซวเล่นนะ ++

Comment

• พี่ครับ ช่างที่ผมซื้อทีวีมา เขาบอกว่าถ้าจอขนาด 24นิว้ขึ้นไปควรตั้ง***งจากสายตา 1.2 เมตร ขึ้นไป ของผม 32นิ้ว ผมต้องตั้ง***ง 2 เมตร ไม่งั้นรังสีจะเข้ามาก อาจทำให้เราสายจาเสียเร็วมากๆ

Comment

• Originally posted by cakezengwa View Post

พี่ครับ ช่างที่ผมซื้อทีวีมา เขาบอกว่าถ้าจอขนาด 24นิว้ขึ้นไปควรตั้ง***งจากสายตา 1.2 เมตร ขึ้นไป ของผม 32นิ้ว ผมต้องตั้ง***ง 2 เมตร ไม่งั้นรังสีจะเข้ามาก อาจทำให้เราสายจาเสียเร็วมากๆ
                                ถ้าเป็นจอคอมตั้งใกล้กว่านี้ได้ จอทีวีสว่างกว่าจอคอมเยอะนะ

Comment

Working...
                                X