Announcement

Collapse
No announcement yet.

Copyright Club

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอLCD กับ LCD monitor มันต่างกันปะครับพี่ ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องจอคอม

Comment

• Originally posted by cakezengwa View Post
      พี่ครับ ช่างที่ผมซื้อทีวีมา เขาบอกว่าถ้าจอขนาด 24นิว้ขึ้นไปควรตั้ง***งจากสายตา 1.2 เมตร ขึ้นไป ของผม 32นิ้ว ผมต้องตั้ง***ง 2 เมตร ไม่งั้นรังสีจะเข้ามาก อาจทำให้เราสายจาเสียเร็วมากๆ
      จอทีวีมันสว่างกว่าจอคอมนะครับ จอ LCD,LED สมัยนี้ไม่ค่อยมีรังสีเหมือน CRT เมื่อก่อนแล้วครับ
      ตาจะเสียเพราะมันสว่างนั่นแหละ ปรับแสงให้เหมาะก็วางใกล้ขึ้นได้นะครับ
      แต่จอใหญ่ใกล้ไปก็ต้องกลอกตาเยอะถ้าวางใกล้ก็ทำให้ตาเสียอยู่ดีครับ

Comment

• อย่างที่ผมใช้เขาเรียกอะไรครับนี่ แล้ววาง***งแค่นี้พอไหม

Comment

• Originally posted by cakezengwa View Post
          อย่างที่ผมใช้เขาเรียกอะไรครับนี่ แล้ววาง***งแค่นี้พอไหม
          ผมว่า***งพอนะ จอ LCD,LED ที่วางขายตอนนี้มันไม่ต่างกันเลย คือจอ LED ตอนนี้ใช้ LED เป็นไฟ backlit แทนแบบเก่าในจอ LCD ส่วนจอที่เป็นจอ LED จริงๆคือจอแบบจอ Amoled ที่ใช้ในมือถือ แต่บริษัทต่างๆเอาชื่อ LED TV มาใช้โฆษณาซึ่งจริงๆแทบไม่ต่างกับจอแบบ LCD เลย

Comment

• ช่วงนี้หายไปนานหน่อยครับ กลับบ้าน ไม่ค่อยได้เข้ามา

Comment

• ในสตีม 40 USD T^T อยากเล่นน แพงงงหงะ
              Last edited by cakezengwa; 4 Apr 2012, 18:54:39.

Comment

ในสตีม 40 USD T^T อยากเล่นน แพงงงหงะ
                ซื้อ zone rus สิคับ ผมเห็น 399 py6 เอง
                ถูกกว่าconfrontation อีกคับ confront มัน 539 py6

Comment

• BD เล่นแล้วจะมาเล่าให้ฟังครับว่าตัวเกมมันไม่มันส์สุดขั้วเท่าไหร่นะครับเพราะระบบมันไม่ค่อยมีอะไรเท่าไหร่ ระบบอัพเกรดปืนก็งั้นๆครับกลิ่นอาย RPG ที่ตั้งใจใส่มาดูจะเจือจางไปหน่อย

ปล.เล่นมาบน ps3 แล้วครับเล่นรู้ฮ่าๆ แต่ถ้า co-op ก็เพิ่มความสนุกได้ระดับนึงตามสไตล์เกมช่วยกันยิงครับ ลองเล่นแล้วไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่เลยว่าจะรอมันลดหนักๆคอยสอยฮ่าๆ

Comment

• อ่อ ทำไงดูของ RUSเหรอครับ แล้ว ถ้าเราจะซื้อเกมจาก RUS นี่ได้ไหมครับ แล้วจะมีความเสี่ยงที่จะโดนแบนไหม แล้วต้องทำยังไงบ้งาครับ ขอโทษนะครับที่ถามยาว

Comment

อ่อ ทำไงดูของ RUSเหรอครับ แล้ว ถ้าเราจะซื้อเกมจาก RUS นี่ได้ไหมครับ แล้วจะมีความเสี่ยงที่จะโดนแบนไหม แล้วต้องทำยังไงบ้งาครับ ขอโทษนะครับที่ถามยาว
                      http://store.steampowered.com/?cc=ru นี่ลิ้งค์ดูคับ
                      ผมฝาก kuliko ซื้อนะคับ ซื้อมานานแล้วพวกเกม49.99usd ผมก็ซื้อประมาณ 900กว่าบาทเองคับ ก็ประมาณว่าเกมปกติ แต่แค่ไปซื้อในโซนนั้นเฉยๆคับ

Comment

• Originally posted by pakiller View Post
                        ช่วงนี้หายไปนานหน่อยครับ กลับบ้าน ไม่ค่อยได้เข้ามา
                        รอตี Dota2 ด้วยกันอยู่นะคร้าบบบ

Comment

• เอ้า ข่าวรอบวง Steam ที่คุณรู้อยู่แล้ว ถึงคุณไม่อยากรู้อีกเราก็จะโพสให้อ่าน

Midweek Madness เริ่มเมื่อคืน

เกมสำหรับนักเล่นเฉพาะกลุ่ม ซึ่งเกมนี้ผมยังเข้าไม่ถึงเลยแฮะ X-Series ลด 50%
                          เกม X เข้าไม่ถึง แต่ถ้าหนัง..... ล่ะเข้าถึงแน่
                          ดีที่ลดแค่นี้ มองผ่านไปอย่างเร็ว ถ้า 75% อาจมีคิดหนัก จนถึงขั้นเสียตังค์

Midweek Madness เกมที่ 2 แนว Racing ราคา 5$ ( ประมาณ 160 บาท )

เกมแนวเดียวกับ Mario Kart ของ Nintendo ที่สามารถเก็บ Item มาแกล้งคู่แข่งหรือเพิ่มประสิทธิภาพของรถเราชั่วขณะ
                          งานด้านภาพไม่เท่าไหร่ แต่เราหวังความสนุกด้าน Multi มากกว่า หลายคนน่าจะหวดมาตั้งแต่เมื่อคืนแล้ว
                          เกมแนว Mario Kart ก็ควรจะเล่นจะเล่นเป็นหมู่คณะเพื่อความเฮฮา

ส่วน Daily Deal ประจำวันนี้เหลืออีกไม่กี่ชั่วโมงเอง 2.49$ ( ประมาณ 80 บาท )

Action-RPG ในแบบฉบับเดียวกับตระกูล Metroid Fusion และ Metroid Zero บน Gameboy Advance
                          หรือถ้าใครเคยเล่น Shadow Complex บน Xbox360 ก็แบบเดียวกันแหละ
                          เป็นเกมอินดี้ที่ไม่เน้น Graphic แต่จะเน้นเรื่อง Gameplay เป็นหลักมากกว่า
                          แนวเดียวกันนี้ที่น่าเล่นก็ Cave Story+ ซึ่งมีบนเครื่อง Wii ด้วย

เปิดให้เล่นฟรีแล้ว สำหรับ Microsoft Flight เกมแนว Flight Simulator จำลองการขับเครื่องบิน

สำหรับ DLC ของเครื่องบินบางลำนั้นต้องซื้อเอง ทว่าชาวไทยไม่ต้องเสียเงินกับเกมนี้ เพราะมันล๊อคโซนอีกแล้วจ้า
                          Last edited by OHM_DGO; 4 Apr 2012, 22:25:44.

Comment

• ^
                            ^
                            MS flight น่าสนใจ แต่ดันล้อคโซนใน steam
                            โหลดจากหน้าเวปมันเลยเล่นได้ไหมนี่

Comment

• Originally posted by zeron View Post
                              ^
                              ^
                              MS flight น่าสนใจ แต่ดันล้อคโซนใน steam
                              โหลดจากหน้าเวปมันเลยเล่นได้ไหมนี่
                              น่าจะได้นะครับ เล็มย่าเอามาพรีวิวให้ดูอยู่

Comment

• Originally posted by zeron View Post
                                ^
                                ^
                                ได้คับผม ผมเคยลองโหลดมาลองแล้วว

Comment

Working...
                                X