Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD ตอนนี้ตัวไหนดีครับแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD ตอนนี้ตัวไหนดีครับแนะนำทีครับ

อยากทราบเกี่ยวกับ HDD อะครับว่าตอนนี้ ตัวไหนที่มันดีๆแล้วก้ออ่านเร็วๆด้วย

แบบว่าราคาไม่สูงเกินไปช่วยแนะนำทีคร๊าบบบ

Raptor 150Gb 8000 ครับ 10000RPm

Comment

ซีเกท SATA2 2 ตัว ต่อ RAID 0ครับ ถูกๆ เร็วคุ้ม

Comment

Raptor 150Gb 10000RPm

กับ

ซีเกท SATA2

มานแตกต่างกันยังไงเหรอครับบบ

Comment

ซีเกท 7200 รอบ ครับ
          แรปเตอร์ 10000 รอบ
          แต่ซีเกท 2 ตัวต่อ RAID0 เร็วกว่าและถูกกว่าครับ

แต่ต่อ RAID0 ระวังพังซักตัวจะน้ำตาเล็ดนะ ข้อมูลหายหมด

Comment

อิอิ

Comment

ไม่รู้ เหมือน กัน

แต่ ลอง Western แล้ว มัน เงียบ มาก

Comment

WD ถูก เงียบ เย็น ครับ โอนถ่ายข้อมูลช้ากว่า SG นิดหน่อย(แทบไม่รู้สึก)แต่รู้สึกว่ามันจะอ่านข้อมูลเร็วกว่านะ เสียดายที่งานมันไม่เนียบเท่า SG

Comment

เท่าที่ทราบ Seagate เร็ว แรง มีเสียงดังนิดหน่อย และร้อนนิดๆ
                  Westurn ไม่เร็วสุด เสถียร ความเร็วคงที่ ร้อนเป็นบางรุ่น
                  IBM ทนโคตร
                  Samsung ถูก เร็วเป็นบางรุ่น ร้อน
                  ็Hitachi สุดยอดเลย เพราะไม่เคยใช้ ไม่เคยลอง

Comment

hdd เวทเดียวกัน ผมว่ามันก้อแรงกันจนรู้สึกไม่ได้หรอกครับ เวลาใช้จิง

ตอนผมซื้อ hdd ผมเลือกที่เวทเดียวกัน เอายี้ห้อที่ถูกที่สุด( wd กะ sgนะ)

Comment

raid 0 มันพังง่ายมากเลยหรอครับ เหนหลายๆคนกลัวกัน เล่นผมหลอนตามไปด้วยเลย
                      อยากรู้ความจริงว่ามันมีโอกาสพังมากแค่ไหน?

Comment

ไม่ได้พังง่ายครับ แต่พังขึ้นมาซักตัวก็ลากข้อมูลไปลงนรกหมดทุกตัวที่ต่อ RAID0 น่ะครับ

ไม่รู้ผมบ้าแบรนด์รึเปล่านะผมว่า WD รุ่น YS ดีกว่า ซีเกท นะ
                        Last edited by papababa; 14 Oct 2007, 03:55:41.

Comment

Raid 0 รู้สึกจะกระชากไฟครับ พากันพังหมด

Comment

Originally posted by papababa View Post
                            ไม่ได้พังง่ายครับ แต่พังขึ้นมาซักตัวก็ลากกันไปลงนรกหมดทุกตัวที่ต่อ RAID0 น่ะครับ
                            ตามนี้เลยครับ ถาจะ raid0 ควรมี hdd โดดๆ ไว้ซักตัว

Comment

เคลมเร็ว เขาว่า seagate
                              เงียบ เขาว่า western
                              ไม่เคยใช้ง่า *-* ใช้ samsung ถูก

Comment

Working...
                              X