Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องของ7900GS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องของ7900GS

ถ้าModเห็นว่าผิดหมวดก็ย้ายได้ครับ ถ้าใครรู้แล้วก็ถือว่าอ่านซ้ำไปนะครับ
    แต่น่าจะมีประโยชน์กับคนที่จะซื้อ7900ช่วงนี้
    คือ7900GSที่ตอนนี้ขายกัน3950บาท มันไม่เหมือน7900GSรุ่นก่อนๆที่ขายกันราคาปกติ

ในรูปตัวบน เป็น7900GSที่ซื้อมานานแล้ว ตอนนั้น6พันกว่าบาท คาปาจะเป็นSolidหมด (ในรูปมันเป็นตัวXXXแต่ตัวธรรมดาก็แแบบเดียวกัน)

ส่วนตัวล่างผมเพิ่งซื้อมาจากร้านJEDIวันนี้ เหมือนจะลดเกรดอุปกรณ์บนตัวการ์ดลง และช่องต่อไฟก็เป็น4พิน ไม่ใช่6พิน (PSUใครไม่มี6พินก็ไม่ต้องซื้อสายmolexเพิ่ม) แต่สเปคอะไรก็เหมือนกันหมด

มันคงถูกได้เพราะลดเกรดอุปกรณ์ลง(มั้ง) อันนี้ก็ไม่รู้ผมก็เดาเอา ใช้งานจิงๆก็คงไม่ต่างกัน เรื่องclockก็ต้องลองกันเอง ใครจะซื้อก็ลองพิจารนาดูครับ ผมเห็นมือสองบางคนขาย4000-4500ประกันเหลือ2ปีกว่า แถมแรงกว่า(Galaxy) ผมว่าคุ้มกว่านะ แต่หลายคนก็ไปกดราคาเค้าเหลือเกิน เค้าก็ขายไม่แพงแล้ว เห็นใจเค้าหน่อยก็ดีนะครับ ไอตัวที่ว่าถูก มันอาจไม่ได้ถูกอย่างที่คิดก็ได้

ปล. 7900GTที่ร้านJEDIก็เหมือนรูปที่สองครับ
    ปล. ส่วนตัว7900GSที่ร้านBusitekขาย4900ไม่รู้เหมือนกันว่าหน้าตาเป็นแบบไหน ตอนนี้ลดเหลือ4500แล้วด้วย

เอามาชำแหละให้ดูนิดหน่อยครับ กระทู้ข้างล่างนี่เลย
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=107317
    Last edited by golfpipo; 20 Aug 2008, 11:28:49.

ของผมก็เป็นแบบอันบนแต่เป็นรุ่น 480M ครับ งานดีกว่าที่ขายถูกอยู่ตอนนี้นะผมว่า

Comment

ถูกต้องครับพี่

ผมเห็นตัวการ์ดแล้วคิดหนัก

Comment

แว้วมานเล่นได้ปกติปะคับ

ขอบคุงมากนะคับที่มาแนะนำกัน

Comment

ขอบคุณ สำหรับข้อมูลครับ

Comment

ผมว่าถ้าไม่ลากมันใช้ได้อ่ะนะ
            ตอนนี้ใช้ตัว
            7950GT PV-T71J-YHF4 550M

Comment

ผมก็ว่านะ XFX6800gs ตัวเก่ายังดูอลังการกว่าเยอะเลย

Comment

มันเหมือนกับ 6800xt ของผมเลย
                Last edited by rts20d; 16 Aug 2008, 23:25:10.

Comment

Originally posted by rts20d View Post
                  เหมือนกันเดะ

Comment

ทำไมเหมือนกันจังเลยงะ ..

Comment

กระทู้ดี มีสาระ ครับ อิอิ

Comment

ขอบคุณท่านกอล์ฟมากๆ นะครับ ที่ให้คำแนะนำ

Comment

Originally posted by rts20d View Post
                          เผลอแป๊บเดียวมันกลายร่างเป็น 7900 ไปแล้ว

Comment

ใครซื้อไป ลองถอดซิ้งโชว์เลย อิอิ

Comment

วันนี้ไปเดินเชียร์รังสิตมาครับ เจอ xfx7900gs แบบตัวบน ขาย 4200 บาท ร้านอยู่ชั้น3 จำชื่อร้านไม่ได้แล้ว

ถ้าได้แบบตัวล่างมานี้ ไม่ต่างอะไรกับ พี่ปากเลย

Comment

Working...
                              X