Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกับ 7950GT รบกวนหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกับ 7950GT รบกวนหน่อยครับ

ผมพึ่งใส่ 7950GT แทน 9800Pro วันนี้เองครับ
    รัน 3DMark 03 ได้เพียง 11k เท่านั้น ผมรู้นะว่า cpu มันแรงไม่พอ แต่นี้มันน้อยเกินไป
    สังเกตุดูแล้ว มันน้อยเพราะว่า บางเกมภาพจะแตกเป็นช่วงๆ คล้ายๆสามเหลี่ยม อธิบายไม่ถูก พอแตกทีไร frame rate จะตกมากๆ เหลือ 1-10

ลองมา 2 driver แล้วครับ 163.71 163.76 เป็นกันทั้งคู่

aquamark ก็เป็นครับ แต่เป็นตลอดเลย รันเสดได้คะแนนแค่ 35000

ตอนแรกก็นึกว่าร้อนเลย เช็คดูแล้ว idle 54 full 65 เองครับ

ช่วยหน่อยครับ ยังไม่ทันใช้ ไม่อยากจะเชื่อว่ามันเสียแล้ว

ลอง driver 91.47 ครับ....

Comment

91.47 ตามท่านเสือไรเฟิล
      ลอง
      93.71
      94.24
      ดูด้วยนะครับ

Comment

PCI-E x4 ป่าวครับ

Comment

ถ้าเป็น DX 9.0 ไม่อยากแนะนำให้เล่น Driver พวก 1xx.xx เลยนะครับ ผมลองแล้วเหมือนมันหลอน ๆ

ไม่ค่อยเสถียรด้วยครับ 162.18 กับ 163.71 พวกนี้นะครับ

91.47 93.71 94.24 สามตัวนี้ลองมาหมด ประทับใจ 93.71 ครับ เหมือนปัญหามันน้อยกว่าตัวอื่นนะครับ

(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

แต่ 93.71 ในเวป Nvidia มันดันเป็นของ XP 64Bit นะครับ ถ้าโหลดมา จะลง Xp ธรรมดาไม่ได้

ต้องหาจากแผ่น Driver โดยตรงเลยครับ

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
            PCI-E x4 ป่าวครับ
            Asus A7N8X-X ไม่มีสล๊อต PCI-E ครับ

Comment

ผมใช้ 91.47 เพราะ ลากมันดี ครับ 93.71 เวลาใช้ driver ลากแล้ว mem มันเอ๋อๆ นะครับ อ่าน speed มัวๆ

Comment

ForceWare 91.47 WHQL

ForceWare 93.71 WHQL

ForceWare 94.24 WHQL

Comment

PCI-x4 มันก็คือ AGP นิครับ-*-

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                    PCI-x4 มันก็คือ AGP นิครับ-*-
                    งง กับคำถามครับ หมายถึง เรื่อง banwidth ของ PCI-x4 มันเท่ากับ AGP รึเปล่าครับ เลยบอกว่า

" PCI-x4 มันก็คือ AGP นิครับ -*- "

Comment

ขอบคุณทุกคนที่ช่วยตอบครับ ตอนนี้กำลังโหลดไปลองอยู่
                      ไม่ค่อยรู้เรื่อง driver ของ nvidia

Comment

ทำไมมันลงไม่ได้อ่าครับ ทั้ง 91.47 93.71 94.24 มันขึ้นว่า
                        The NVIDIA Setup program could not locate any drivers that are compatible with your current hardware. Setup will now exit.
                        มันแปลว่าการฺ์ดผมไม่รองรับนิครับ

Comment

power อะไรครับท่าน

Comment

ล่าสุดผมลง 93.82 ที่แถมมากับแผ่น ลงได้ไม่ปัญหา
                            แต่อาการ ภาพแตก ยังไม่หาย เซ็งจิต
                            สงสัยได้เคลมล่ะ

PSU Delux450w

Comment

ผมลอง 3DMark ตัวอื่นๆแล้ว มีปัญหาภาพแตกเหมือนกัน
                              แต่จะเป็นตอนรัน cpu test แล้ว framte rate มันแย่มากๆเลย
                              cpu test 3DMark05 ปกติผมได้ประมาณ 5 frame ตอนนี้ได้ 0 ตลอด

กลุ้มใจมากครับ ไม่เข้าใจว่าปัญหาเกิดจากอะไรกันแน่

Comment

Working...
                              X