Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม8600gts+คอมค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาม8600gts+คอมค้าง

ของเพื่อนน่ะคับไม่มีโอกาศไปลองเองกะตัว
    ข้อเเรก 8600gts ของพี่ป๊าก ต้องเสียบไฟเพิ่มหรือป่าวคับ

ข้อ2 คอมมัน spec 8600gts บอด asrok alive6 ram2G case delux
    power น่าจะเอาอยู่

อาการ :: คือมันค้างบ่อยครับ ค้างเเบบหน้าจอค้างนิ่งไปเลย (นิ่งเหมือนโดนถ่ายรูป- -'')
    ก่อนค้าง มีเสีย1ติ๊ดออกมาจากเคสครับ เป็นเเล้วเเต่อารม

เช่น เล่น lost เปงชมๆ ไม่เปง อีกวันมาเล่นเเค่เวปไม่กี่หน้า ค้างซะงั้น

ลงวินใหม่2เเผ่นละก็ไม่หาย driver vga ก็ลองทั้งในเเผ่นละของใหม่เเล้วก็ไม่หาย

มันเป้นอารายคับ หรือพี่ป๊ากต้องเสียบไฟเพิ่ม(ไม่ได้ไปดูเอง) หรือ บอดพัง เเรมเสีย- -
    ขอบคุงล่วงหน้าคับ

- เสียบครับ
    - ถ้าเสียบไฟเพิ่ม อาการที่บอกมาน่าจะหายครับ

Comment

ลองเสียบดูครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
        - เสียบครับ
        - ถ้าเสียบไฟเพิ่ม อาการที่บอกมาน่าจะหายครับ
        ผมล่ะชอบรูปเเทนตัวพี่จังเหงมานานละ
        ฉวยที่ซู๊ดเลยยยย

ขอบคุงทุกท่าน จะไปบอกให้มันลองมั่วเสียบดู

Comment

Originally posted by yeeha35 View Post
          ของเพื่อนน่ะคับไม่มีโอกาศไปลองเองกะตัว
          ข้อเเรก 8600gts ของพี่ป๊าก ต้องเสียบไฟเพิ่มหรือป่าวคับ

ข้อ2 คอมมัน spec 8600gts บอด asrok alive6 ram2G case delux
          power น่าจะเอาอยู่

อาการ :: คือมันค้างบ่อยครับ ค้างเเบบหน้าจอค้างนิ่งไปเลย (นิ่งเหมือนโดนถ่ายรูป- -'')
          ก่อนค้าง มีเสีย1ติ๊ดออกมาจากเคสครับ เป็นเเล้วเเต่อารม

เช่น เล่น lost เปงชมๆ ไม่เปง อีกวันมาเล่นเเค่เวปไม่กี่หน้า ค้างซะงั้น

ลงวินใหม่2เเผ่นละก็ไม่หาย driver vga ก็ลองทั้งในเเผ่นละของใหม่เเล้วก็ไม่หาย

มันเป้นอารายคับ หรือพี่ป๊ากต้องเสียบไฟเพิ่ม(ไม่ได้ไปดูเอง) หรือ บอดพัง เเรมเสีย- -
          ขอบคุงล่วงหน้าคับ
          ต้องใส่ไฟเพิ่มที่การ์ดจอ ครับ

อาการค้างน่าจะเกิดจากไฟไม่พอ หรือไดร์เวอร์ไม่ค่อยดี

น่าจะไฟไม่พอให้กับการ์ดจอมากกว่า นะ

Comment

http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=4001
            ใช้เคสตัวนี้อะครับ เขาบอก 8600gts น่าจะพอ

เชคของเพื่อนเเล้วครับ เพียบสายจากพาวเว่อเพิ่มเเล้ว เสียบมาตลอดเลย อย่างนี้เปงที่ไฟไม่พอมั้งนิ

หรือต้องซื้อ Enermax 460W อีก2100 มาเพิ่ม - -ละถ้ามันไม่หายล่ะ
            Last edited by yeeha35; 13 Oct 2007, 14:47:58.

Comment

มันถามมาอีกว่า ^ตามรูปมันรูอะไร เลยเอาสายเสียเข้าไป - -
              จะไหม้ไหม
              asrock alive

Comment

Working...
              X