Announcement

Collapse
No announcement yet.

Crysis << สอนเล่นหน่อยครับ -.- โง่จริงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Crysis << สอนเล่นหน่อยครับ -.- โง่จริงๆ

เกมส์แนวนี้ได้เล่นแค่ CS อ่ะครับ BF ไม่ได้แตะเลย

เอาแบบให้กระทู้นี้เป็นแบบ How to play เลยนะครับ

ใครมีเวลาก็ช่วยหน่อยเด้อ ตั้งแต่ปุ่มกด หาปืน ซื้อของ(ไม่เข้าใจระบบซักนิด)

วิธีการเล่น เล่นเพื่อยึดฐาน วีธียึดฐาน

วิธีเซฟภาพ เซฟไฟล์movie ดูFPS จะได้เอามาโพสบ้าง

เข้าไปแล้วงงมากๆ ping 400+ -.-

สเปกเครื่องผมปรับ all high 1280*1024 ไม่กระตุกครับลื่นปรื้ด

แต่เวลาหันเร็วๆรึระเบิดก็มีบ้างนิดหน่อย

อยากเล่นมั่งแฮะ

แต่สงสารคอมม

Comment

-*-
      เอาละนะครับ ตอนแรกท่านจะเห็นตรงมุมขวาบนใช้ไหมครับ ว่าเราจะมีอยู่ กี่ P
      เริ่มต้น จะได้มา 100 ให้เราอยู่ในเขต buy zome(ฐานใหญ่หรือบังเกอร์ที่เป้นของเรา เท่านั้น)
      แล้วกด P จากนั้นก็เลือกปืนครับ ถ้า P เราไม่พอ ก็อดนะครับอิอิ

Comment

การเปลี่ยนโหมด ชุดก็กดค้างที่ลูกกลิ้งเมาส์แล้วก็ปล่อยนะครับ
        เปลี่ยนโหมดปืนกด x
        Z นอน CTRl นั่ง เวลบาจะยืนกด space bar
        F5-F8 Team radio นะครับ
        -*-
        Y พิมถึงทุกคน
        U พิมในทีม
        Qมองซ้าย E มองขวา
        J ทิ้งปืน
        F1 ดูมุมมองลุคคลที่ 3 (ตอนอยุ่ในยานพาหณะเท่านั้น)
        กดลูกกลิ้งค้างแล้วจะเป็นรูปืน อันนั้นคือปรับแต่งปืน

เหนื่อย-*-

Comment

Alt ใช้ voice chat
          H แตรรถ
          M แผ่นที่
          กระโดด(รุ้ๆกันอยู่)

Comment

คลิกซ้าย = ยิง
            W = เดินหน้า
            S =ถอยหลัง

หุหุ

Comment

Originally posted by hoomupoo View Post
              คลิกซ้าย = ยิง
              W = เดินหน้า
              S =ถอยหลัง

หุหุ

พื้นฐานที่เกม FPS ต้องเหมือนกันทุกเกม อิอิ

Comment

ทานเทพผู้หนึ่งแห่งวงการFPS กล่าวถึง วิธีการเล่นเกมแนวนี้ให้เทพ ต้องอาศัย หลักการอยู่1หลักคือ
                ยิงๆไปเหอะ-0-

Comment

555+

Comment

มาอ่านและขอบคุณคุณบอสที่อยู่ช่วยกันเสมอครับ

Comment

^^" NP

Comment

เอาปัญหามาถามอีกแล้ว อีก 3 วันถึงจะได้กลับมาเล่น

ขับรถยังไง มีแต่ขึ้นไปนั่งเฉยๆ -*-

รู้สึกว่าเล่นเกมส์นี้แล้วตัวเองโง่จริงๆ ทำอะไรเองไม่เป็นเลย

Comment

ปุ่มคล้ายๆ farcry เลย

Comment

Originally posted by MomantuM View Post
                            เอาปัญหามาถามอีกแล้ว อีก 3 วันถึงจะได้กลับมาเล่น

ขับรถยังไง มีแต่ขึ้นไปนั่งเฉยๆ -*-

รู้สึกว่าเล่นเกมส์นี้แล้วตัวเองโง่จริงๆ ทำอะไรเองไม่เป็นเลย

-*- นั้งที่คนขับซิครับ กดย้ายโดยการกดเลข 1 หรือไม่ก็เดินไปขึ้น

Comment

อ้าวหรอ 555 ลืมไปว่าขับซ้าย

พอดีผมเป็นคนไทย -*-

Comment

Working...
                              X