Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD มี bad 1 จุด ทำยังไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD มี bad 1 จุด ทำยังไงคับ

แต่ก่อนเคยได้ยินว่ามี โปรแกรมแก้ได้ถ้าอาการไม่หนักมาก ไม่รู้จริงป่าวคับ
    จะทำยังไงให้มันใช้งานได้บ้างครับ ขอคำแนะนำ

ปล.ประกันหมด และทำใจได้บางส่วนแล้ว แต่ก็จุดเดียว เผื่อท่านใดจะมีทีเด็ด

ขอบคุณครับ

ทำใจครับ และไปซื้อตัวใหม่มาใช้ได้แล้วมั้งครับ ถ้าประกันหมดแล้วมานก็น่าจะเก่ามากๆแล้ว ลงทุนซื้อใหม่ซักตัวน่าจะดีครับ

Comment

ถ้าต้องใช้ต่อจริงๆลองพวก spinrite5 กับพวก lowlv format ของแต่ละยี่ห้อนะครับ spinrite นี่มี help เป็น pdf ด้วยนะครับ เผื่อจะมีประโยชน์

Comment

ลองใช้ hdd regenerater ดูครับเผื่อมันซ่อมหรือ fix ได้

Comment

ทำ..............ใจ

Comment

ขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านนะคับ

แต่ว่า low level format นี่ทำยังไงอ่ะคับ???

Comment

bad มันเคลมได้นี่ครับ

ถ้าอยู่ในระยะประกัน

ผมยังเคยเอาไปเคลมเลย

Comment

Originally posted by evolution5 View Post
                ขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านนะคับ

แต่ว่า low level format นี่ทำยังไงอ่ะคับ???
                http://www.libe.net/themen/LOW_LEVEL...ormatieren.php

Comment

คุณวิกรอีกแล้ว ตามมาช่วยผมอีกแล้ว ขอบคุณมากๆคับ

Comment

Working...
                  X