Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาระหว่าง ALiveNF6G-VSTA กับ 7900GS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาระหว่าง ALiveNF6G-VSTA กับ 7900GS

สดๆร้อนๆครับ เมื่อวานซืน 11/10/07 ถอย 7900GS ที่ Saveway มา ดีใจเพราะราคามันน่าซื้อ กะจะมาลองเล่นดูเพราะปกติผมใช้ 8600GTอยู่ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด

พอมาเปลี่ยนการ์ดจอเป็น 7900GS ปุ๊บ จอ boot เข้า Bios ได้ครับ แต่เข้า Windows ไม่ได้ครับ ลองลบ Driver การ์ดจอหมดก็เข้าไม่ได้ เข้าใน Safe mode ก็เข้าไม่ได้ นึกว่าการ์ดจอมีปัญหาครับ ยกไปร้านเลย

ปรากฏว่า Bios Board ไม่ Suppost 7900GS พี่เค้าลอง Flash Bios เป็น 2.0 ดูก็ยังอาการเดิม

สรุป ผมเลย เปลี่ยน Main Board ใหม่ เพื่อจะลอง 7900GS ครับ เซ็งเลบครับ AsRock ลูกพ่อทำพิษ!!!!

ผมใช้อยู่คู่นี้เลยอ่ะ แต่ VGA ยี้ห้อ Galaxy ไม่มีปัญหาอะไรเลย การ์ดจอท่านมีปัญหาอะเปล่า

Comment

ต้องบอกก่อนนะครับว่าเป็นของ XFX 7900GS ครับ ตัวที่ขายกันอยู่ตอนนี้ ยี่ห้ออื่นไม่แน่ใจครับ การ์ดจอไม่เสียนะครับ ลอง 8600GT เปิดปิดปกติครับ คาดว่าเป็นที่ Bios แน่นอนครับ

Comment

Working...
      X