Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามว่า ระหว่าง THERMALRIGHT IFX-14 กับ Ultra 120 eXtreme

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามว่า ระหว่าง THERMALRIGHT IFX-14 กับ Ultra 120 eXtreme

รบกวนถามว่า อันไหนดีกว่าครับ ระหว่าง THERMALRIGHT IFX-14 กับ Ultra 120 eXtreme ราคาต่างกัน 250 บาท
    รบกวนด้วยครับ
    ใส่กับ p35 dq6
    e6750
    ขอบคุณครับ

THERMALRIGHT IFX-14 เย็นกว่าอยู่แล้วครับ แต่คุณมีพื่นที่พอจะติดมันไหมล่ะ ไย่มากๆๆๆๆๆๆๆ ติดพัดลม2-3ตัวได้ แต่เอาความลงตัว ผมว่าต้องUltra 120 eXtreme

Comment

ถ้าเคสใหญ่ที่ว่างมากพอเล่น IFX-14 เลยครับ ติดพัดลม 3 ตัวขึ้นด้วยนะจะเย็นกว่ามาก

ถ้าที่มากแต่ไม่มากพอจะติด IFX-14 ก็เล่น 120 ultra extreme ไปครับ

Comment

เท่าที่เห็นเว็บนอกเทสนะครับ ถ้าที่พัดลมเท่ากัน 1หรือ2ตัว U120ex เย็นกว่านะครับ แต่ IFX-14 มันติดได้เยอะสุด 3 ตัวนะ อิอิ (อากาศเมืองนอกมั้นก็ไม่ร้อนเหมือนประเทศไทยอะนะ) ยังไม่มีคนไทยเทสโชว์อะ เหอๆ

Comment

เป็นผมเลือก 120ex เพราะไม่มีตังจะไปซื้อพัดลมติด แหะๆ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

IFX ราคาถูก แต่ซื้้อพัดลมแล้วแพงกว่าเยอะเลย

Comment

120 Ultra Extreme ก็พอแล้วครับ

Comment

อยากลองใส่ IFX-14 มั่งเหมือนกัน แต่กลัวบอร์ดจะโก่งซะก่อนอ่ะดิ่ครับ รวมพัดลมแล้วหนักเหลือหลายเลย

Comment

Ultra Ex 120 แน่นอนครับ ความลงตัว นะ ถ้เอาเย็นก็ IFX-14

Comment

ทั้งสองตัวนี้ THERMALRIGHT IFX-14 กับ Ultra 120 eXtreme ถ้าผมอยากจะใส่ในเคส cm 690 ของ coolermaster มันจะใส่พอรึป่าวคับ คือพอดีมีโครงการจะซื้อคอมใหม่ แล้วอยากจะได้ที่ระบายความร้อนแรงๆ คิดว่าจะซื้อ mainboard ของ gigabyte x38 อ่ะครับ ไม่รู้่ว่าจะใช้ด้วยกันได้รึป่าวคับ ขอบคุณครับ

Comment

๊120EX คะ เราใช้ IFX14 ถ้าใส่พัดลม 3 ตัว จะเย็น มากกว่า Bigwater 740 สะอีก(พอดีมีเพื่อนเราซื้อ Bigwater 740 ไปใช้กับ E4400 แล้วแบบว่า อุณหภูมิมันขึ้นมา 52C ในขณะที่ IFX 14 45C กับ E6300 OC 3.2) แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ขึ้นอยุ่กับการจัดระบบลมภายในเคสนะคะ
                        จะบอกว่า ถ้า IFX 14 เอาให้ถึงใจจะต้องเสียตังประมารณ 4300 บาทคะ(IFX-14 + พัดลม 3 ตัว)
                        แล้วก็ IFX-14 ที่ดูมา CM810 เหมาะกับมันสุดแล้วคะ

Comment

อิอิ

Comment

Ultra 120 eXtreme น่าจะดีกว่าครับ ไม่สิ้นเปลืองเยอะ

Comment

Originally posted by peedurst View Post
                              ทั้งสองตัวนี้ THERMALRIGHT IFX-14 กับ Ultra 120 eXtreme ถ้าผมอยากจะใส่ในเคส cm 690 ของ coolermaster มันจะใส่พอรึป่าวคับ คือพอดีมีโครงการจะซื้อคอมใหม่ แล้วอยากจะได้ที่ระบายความร้อนแรงๆ คิดว่าจะซื้อ mainboard ของ gigabyte x38 อ่ะครับ ไม่รู้่ว่าจะใช้ด้วยกันได้รึป่าวคับ ขอบคุณครับ
                              cm690 กับ ultra 120 extreme ใส่ได้นะครับ ลองแล้ว
                              แต่ถ้า ifx-14 ก็อาจจะเกือบติดเคสเลยนะครับ แต่ไม่แน่ใจนะว่าจะใส่กับ gig x38 ได้หรือเปล่า
                              เอาแน่ๆ ก็ไปที่ร้านแล้วก็ให้เขาลองเทียบให้
                              อีกอย่างนึง

ตอนนี้ cm690 ไม่มีของ ขายดีนะ เห็นคนบ่นว่าไม่สวย กับแพง แต่ทำไม
                              ขายหมดเลยเนี่ย

ยืนยันว่าอุณหภูมิดีมาก สำหรับ เคสตัวนี้

Q6600 28 องศา
                              P5E 38 องศา
                              8800GTS 52 องศา
                              Last edited by sonicm; 27 Oct 2007, 15:01:55.

Comment

Working...
                              X