Announcement

Collapse
No announcement yet.

CD-RW หรือ LG combo drive ตัวนี้ที่มีปัญหา ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CD-RW หรือ LG combo drive ตัวนี้ที่มีปัญหา ครับ

คือว่า ผมใช้ drive ตัวนี้ เขียนแผ่นCD-RW แล้ว เอาไปอ่านกับเครื่องอื่นแล้วมันกลายเป็นแผ่นเปล่าไปครับ แต่ เขียนกับเครื่องอื่นแล้วมาอ่านกับเครื่องนี้เป็นปกติครับ
    ถ้าเขียนแผ่น CD-R ก็ปกตินะครับ ส่วนแผ่น CD-RW ก็ princo กับ Sony นะครับ ปัญหาเป็นที่อะไรเหรอครับ ถ้า drive เสีย เครมได้หรือเปล่าครับ

ถ้าเสียจริงก็เครมได้หละครับ ลองโทรไปถามเจ้าของผู้ให้บริการดูครับ ถามว่าอาการแบบนี้จะเคลมได้มั๊ย

Comment

เอาไปเครมเลยบอกอาการเข้าครับ สุดท้ายเข้าจะเปลี่ยนตัวใหม่มาให้หรือ ซ่อมมาให้ก็แล้วแต่ครับ เขียนอากาณติดไว้โดยระเอียดดีที่สุด ผมแนะนำได้เท่านี้ เพราะผมก็ใช้อยู่รุ่นนี้ เครื่องไรก็ไม่รู้ แม้งโตรด โ ง ่ เลย เรื่องมากจริงๆ เป็นลอยหน่อย ก็ไม่อ่านแล้ว ผมยังไม่ได้เครมเลย ทนๆ ไปก่อน

Comment

เคยใช้นะครับ ปกติดี แต่มันจะอ่านช้าหน่อย แต่ไม่เคยเป็น อาการอย่างที่ว่า ลองเอาไปเคลมเลยครับ

Comment

เขียนเองอ่านเองได้เปล่า เคยเป็นเหมือนกันหัวอ่านเสีย
          เขียนแผ่นเปล่า ได้แผ่นเปล่า แต่หมดประกันอดเครม

Comment

Working...
          X