Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อเราเตอร์มา เสียสายแลน แล้วเซ็ทไอพียังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ยังไงก็ขอบคุณมากเลยนะครับ ที่อุตส่า มาช่วยผม ขอบคุณจริงๆครับ

Comment

อยากช่วยนะคับแต่ หมดปัญญา ช่วยงะไม่รู้มันเป็นเพราะอะไรแล้ว ตอนนี้ใช้ได้ 1 เครื่องใช่ไหมงับ ลองเอาสายlan จากเครื่องที่ใช้ได้ไปเสียบ เครื่องที่ใช้ไม่ได้แล้ว ping ดูครับ มีอีกอย่างที่ผมเคยเจอว่าเนตไม่ได้คือ spy ware แต่ของคุณไม่น่าจะใช่เพราะ สปายแวรมันต้อง ping หากันเองในวงแลนเจอ
      Last edited by Nigels; 14 Oct 2007, 15:02:48.

Comment

ไม่บอกรุ่น บอกยี่ห้อเราเตอร์มา ใครจะช่วยท่านได้ล่ะครับ ?

Comment

ผมใช้ rounter ของ SMC รุ่นSMC7904BRA2 อะครับ
          Last edited by dinodink; 14 Oct 2007, 15:14:41.

Comment

อาการเหมือนเครื่องเพื่อนผมเลย HP เหมือนกันด้วยแฮะ -*-

ลองทำตามนี้หรือยังครับ

http://www.pantip.com/tech/software/...SV2206263.html

ไม่รู้จะช่วยได้หรือเปล่าเพราะเครื่องเพื่อนผมทำตามนี้แล้วก็ยังไม่หายครับ ^^"
            จนปัญญาเหมือนกัน

* ถึงทั่น Nigels เรื่อง IP address ไม่น่าเป็นปัญหาสำหรับการตั้งเช่นนั้น

เพราะเป็น private ip มี subnet mask 255.255.255.0
            หมายถึง ทุกเครื่องก็จะอยู่ในเครือข่ายเดียวกันที่ network id 192.168.2.0
            แทนที่จะเป็น network id 192.168.1.0 ที่ใช้กันปกติ

Comment

Working...
            X